Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนผู้ที่เคยไปญี่ปุ่น กรุณาให้ข้อคิดเห็นโปรแกรมทัวร์ญี่ปุ่นของผมด้วยครับ

เนื่องจากเป็นการไปเที่ยวต่างประเทศครั้งแรกในชีวิตของผมเลยครับ เลยไม่ค่อยมั่นใจกับการไปเที่ยวเองซักเท่าไหร่
    แต่ก็ไม่ค่อยพึงพอใจกับโปรแกรมที่บริษัททัวร์จัดให้ เพราะไม่ได้ไปในที่ ๆ เราอยากไป
    หลังจากหาข้อมูลจากห้อง Blue Planet กับ หนังสือนำเที่ยวญี่ปุ่นหลายเล่ม
    ก็เลยตั้งใจว่าจะไปดูใบไม้เปลี่ยนสีในแถบคันไซ ในช่วงเดือนพฤศจิกายน 2552
    ผมลองทำตารางการเดินทาง แล้วก็ค่าใช้จ่ายคร่าว ๆ (Rate 100 เยน ต่อ 38 บาท)
    จึงขอความกรุณาเพื่อน ๆ พี่ใน Blue Planet ช่วยให้ข้อคิดเห็นกับโปรแกรมเที่ยวของผมด้วยครับ
    ว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน ทั้งในเรื่องเวลา ค่าใช้จ่าย
    หรือจะแนะนำสถานที่ที่น่าสนใจกว่านี้ ก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง สำหรับผมที่ไม่รู้เรื่องเลยครับ  ขอบคุณครับ

ปล.
    1. ผู้เดินทาง : อาจจะมีผมคนเดียว หรือเพื่อนอีก 1 คน
    2. งบประมาณ กิน-เที่ยว 50,000 บาท +/- สำรองจ่าย 30,000 บาท+/-
    3. ขอคำแนะนำเรื่องโรงแรมใน โอซาก้า,เกียวโต (ขอใกล้สถานี JR เกียวโต),โยโกฮาม่า,โตเกียว (ขอใกล้สถานี JR ชินจูกุ)
    ด้วยครับ ขอเป็น Business Hotel ที่ค่อนข้างสบาย ๆ ราคาประมาณคืนละ 5,000 เยน
    (เพราะเท่าที่ผมดูใน Web แนะนำ ส่วนใหญ่จะเป็นโรงแรม 3 ดาว คืนละ 10,000 เยน ++)
    4. แต่เดิมตั้งใจว่าจะไป ปราสาท ฮิเมจิ แต่ทราบว่า ปราสาทปิดซ่อมแซม และไม่ได้ข่าวอีกเลย  
    ไม่ทราบว่า มีท่านใดทราบข่าวบ้างหรือไม่ครับ ว่าจะเสร็จทันเดือนพฤศจิกายนหรือเปล่าครับ จะได้ปรับโปรแกรมได้ถูก

จากคุณ : Justice of the Peace - [ 29 มิ.ย. 52 13:24:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com