Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอถามเรื่องสนามบินของเมลเบิร์น และระยะทางจากบริสเบนค่ะ

พอดีจองตั๋วโปรของ AA รอบนี้
    สำหรับไปออสเตรเลียในสงกรานต์ปีหน้า
    โดยขาไปลงที่ kul-gold coast
    และขากลับจาก melbourne-kul

พอเริ่มค้นข้อมูลก็เริ่มงงนิดหน่อยเลยจะขอถามผู้รู้นิดนึงค่ะ

1. สนามบินที่แอร์เอเซียลงคือที่ gold coast เลยใช่มั้ยค่ะ
    ไม่ใช่บริสเบน

2. แล้วเราเช่ารถเพื่อเที่ยวรอบๆ และไปเที่ยวที่บริสเบน โดย
    คืนรถที่บริสเบน ได้หรือไม่ มีบริษัทรถเช่าแนะนำมั้ยค่ะ

3. เราสามารถขับรถจากบริสเบนมาที่เมลเบิร์นไหวมั้ยค่ะ ไกลแค่ไหน
    มีอะไรเที่ยวระหว่างทางหรือไม่ (เที่ยวทั้งทริป 9 วันค่ะ)

4. ถ้าขับรถไม่คุ้ม ก็ต้องนั่งเครื่องภายในเช่นเจ็ตสตาร์
    ทีนี้เข้าไปเช็ค รู้สึกว่าสนามบินที่เมลเบิร์นมีหลายอันรึเปล่าค่ะ
    เพราะจากบริสเบนไปเมลเบิร์นจะเป็นสนามบิน อวาลอน (ถ้าจำไม่ผิด)
    ซึ่งไม่ใช่สนามบินที่จะต้องนั่ง AA กลับมากัวลาร์ใช่มั้ยค่ะ
    แล้วสนามบินไกลกันมากมั้ย เราจะเช่ารถจากสนามบินที่ลงจาก
    jet star และไปคืนที่สนามบินที่เราจะขึ้น AA กลับได้หรือไม่ค่ะ

5. มีรถเช่าทีไหนหรือไม่ที่ให้เช่าทั้งทริป แบบรับที่ gold coast
    คืนที่บริสเบน แล้วไปรับใหม่ที่อวาลอน คืนที่อีกสนามบิน
    อะไรประมาณนี้หนะคะ

เอ..หรือจะขับรถแล้วเที่ยวยาวไล่ไปเรื่อยๆ ดี
    ขอคำแนะนำซักนิดค่ะ
    กำลังจะทยอยวางแผนการเที่ยวค่ะ

6. มีที่เที่ยวที่ไหนที่ไม่ควรพลาดของเมืองโกลด์โคสต์, บริสเบน, เมลเบิร์น

7. ขอที่พักแนวอพาร์ทเมนท์แบบ 2 ห้องนอน มีทำครัวได้ ประมาณนั้น
    (ไปกันพ่อแม่ลูก และคุณยายกับกงกง)

ขอบคุณค่ะทุกๆ ท่าน

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 52 18:24:41

จากคุณ : ไก่ย่าง - [ 29 มิ.ย. 52 13:48:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com