Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เตือนภัย "นากาย่า รีสอร์ต" รีสอร์ตในฝัน ที่อันตราย

เมื่อวานนี้ ได้รับการติดต่อจากน้องที่รู้จักกัน
    มาขอคำแนะนำในข้อกฎหมาย  เรื่องการถูกโจรกรรม
    ทรัพย์สินจากรีสอร์ตดัง "นากาย่า" รีสอร์ต  สวนผึ้ง
    ที่พักในฝัน ของคน บีพี หลายคน กว่าจะจองได้
    กว่าจะมีห้องว่าง โห ต้องรอคิว กันเป็นเดือนๆ
    หรือหลายเดือน

สำหรับคนที่กำลังจะไปหรือคิดจะไป
    ผมไม่ได้บอกนะครับว่า ไม่ให้ไป
    หรือไม่ต้องไป แต่จะเข้ามาบอกและเตือน
    กันว่า ที่นี่ไม่ปลอดภัยนะครับ
    สำหรับน้องๆที่มาปรึกษา เสียแค่ทรัพย์สิน
    แต่ในความไม่ปลอดภัย ความอันตราย
    ต่างๆที่เกิดขึ้น ต่อไปอาจจะไม่ใช่แค่
    ทรัพย์สิน

ตอนแรกขอให้น้องเขามาโพสเรื่องนี้เอง
    แต่น้องๆเขากลัวว่า อาจถูกฟ้องร้องได้
    ผมก็เลยขออาสา มาโพสให้ ไม่เป็นไร
    ถ้าจะถูกฟ้องเพราะเรื่องนี้ ลองอ่านดูนะครับ

อ่านแล้วขอโหวตกระทู้ด้วยนะครับ
    พี่ๆน้องๆที่นี่ จะได้รู้กันเยอะๆ
    เวลาไปพักจะได้ป้องกันตัวเองและทรัพย์สินให้ดีๆ

http://www.nagayaresort.com/room2.html

เอาลิงค์เวปของรีสอร์ต มาให้เข้าไปดูประกอบเหตุการณ์ครับ

แก้ไขชื่อรีสอร์ต ครับ

แก้ไขเมื่อ 30 มิ.ย. 52 09:28:53

จากคุณ : ใช่แล้ว.....ผมเองครับ - [ 30 มิ.ย. 52 08:25:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com