Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนติวเตอร์ตู่และกูรูญี่ปุ่นค่ะ!!!

ตอนนี้อยู่ที่อเมริกาค่ะ มีแผนจะกลับเมืองไทยช่วงกลางเดือนพฤศจิกายนค่ะ เลยตั้งใจว่าจะลองจัดทริปไปญี่ปุ่นด้วยเพราะใฝ่ฝันมานานแล้วค่ะ ตอนแรกว่าจะไปกับทัวร์ แต่มีเวลาจำกัดและกลัวว่าทัวร์อาจถูกยกเลิกถ้ามีคนไม่ครบ อะไรประมาณนี้ค่ะ อยากไปจริงๆเลยไม่อยากโดนทัวร์หักอกแบบไม่ตั้งตัวค่ะ^^

นี่เป็นแพลนคร่าวๆนะค่ะ ยังต้องค่อยๆเพิ่มรายละเอียดเรื่องที่พักและการเดินทางอีกมากค่ะ แต่อยากรบกวนผู้รู้ช่วยดูให้ก่อนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

Nov.27 Bkk-Tokyo-Odawara : Using The Fuji Hakone Pass, Check-in
    Nov.28 Hakone- Tokyo: Mt. Fuji, Lake Kawaguchi, Lake Ashi
    Nov.29 Tokyo : Asakusa Shrine, Shinjuku, Shibuya, Harajuku
    Nov.30 Tokyo : Disneyland
    Dec.1 Tokyo : Disneysea
    Dec.2 More Tokyo and get ready to fly back

จัดทริปไว้หลวมๆ เพราะไม่อยากเที่ยวแบบรีบๆและต้องการดูชีวิตของคนญี่ปุ่นค่ะ เป็นครั้งแรกเลยอยากเริ่มในโตเกียวก่อน ถ้าผู้รู้มีคำแนะนำว่าควรจะปรับหรือเพิ่มอะไรก็รบกวนช่วยบอกด้วยนะค่ะ อ้อ แล้วที่บินจากกรุงเทพไปลงโตเกียวแทนที่จะไปเกียวโตก็เพราะตั้งใจจะบินNWAค่ะ มันถูกดี ต้องประหยัดหน่อยมีงบไม่มากค่ะ ^^
    ขอบคุณล่วงหน้าอีกทีนะค่ะ

จากคุณ : คนหลงทาง - [ 30 มิ.ย. 52 17:49:43 A:24.4.118.147 X: TicketID:222228 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com