Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review: Long Stay In Chiang Mai -- Chapter 1 -- บ้านแสนดอย ความสงบ หรูหรา แต่ราคาอึ้งกิมกี่

เพื่อนๆหลายคนคงจะจำรีวินเดือน พฤษภาคมของผมได้ ที่คราวนั้นผมพาคณะสื่อมวลชนไปทำทริปที่เรียกว่า Press Educational Tour - Unseen Chiang Mai Series 1

หลายคนก็ได้เห็นเรื่องและภาพ ในรูปแบบการเดินทางที่ไม่เคยรู้จักสถานที่เหล่านั้นมาก่อน และหลายคนก็ติดตามเส้นทางไปค้นหาสิ่งใหม่ๆตามที่ผมได้รีวิวไปในครั้งนั้น แต่มาครั้งนี้ ผมก็จัด Series ที่ 2 อีกครั้ง เพื่อพาเพื่อนสื่อมวลชนคณะใหญ่ ไปค้นหาเสน่ห์เมืองเชียงใหม่

ก่อนจะเข้าตารางการเดินทางในส่วนทริปสื่อมวลชน ผมเองก็ได้เดินทางล่วงหน้าไปก่อนสองสามวัน เพราะมี Business Meeting หลายภาคส่วนรออยู่ที่นั่น ก็เลยไปทำงานส่วนนี้เสียก่อน ก่อนที่จะรอรับคณะที่จะตามมาถึงทีหลัง

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ตอนนี้นกก็มีโปรให้เลือกพอหอมปากหอมคอ ก็เลยจัดการจองให้ครอบครัวและพ่อแม่ติดตามผมไปด้วย ผมเองก็ทำงานไป ประชุมไปตามตารางนัดหมาย ส่วนครอบครัวก็ไปเที่ยวไหนต่อไหนกัน ช่วงผมว่างจากตารางงาน ผมก็ค่อยตามไปเที่ยวด้วยเป็นช่วงๆไป

เรามาเริ่มที่รีวิว Chapter 1 กันก่อนเลยนะครับ เป็นเรื่องที่พักที่ผมไปนอนช่วงแรก 3 คืน ที่บ้านแสนดอย ที่เป็นบูติครีสอร์ท เงียบสงบในแนวที่ผมชอบไม่ว่าจะเดินทางไปไหนนั่นล่ะครับ

หลายคนคงสงสัยว่า เชียงใหม่มีที่พักงามๆเป็นร้อยเป็นพัน ทำไมผมเลือกพักที่นี่.....

ก็เพราะหลายคนคงจำได้ว่า....รีวิวเมื่อคราวที่แล้วของผม ผมเกิดไปบังเอิญรู้มาว่า ที่นี่กำลังมีโปร Low Season 2 คืน 7,000 บาท แถมฟรี 1 คืน เท่ากับนอน 3 คืนในราคา 7,000 บาท ได้อยู่บ้านเงียบสงบสุดหรูเป็นส่วนตัว แล้วผมก็บอกไว้ว่า เสร็จผมแน่โปรนี้ และผมก็ได้ไปสอยโปรนี้ตามที่ตั้งใจได้จริงๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มาดูรีวิวห้องพัก และ รีสอร์ตกันนะครับ ว่าที่นี่เป็นยังไง แล้วผมทำไมถึงเลือกที่จะไปพักที่นี่แบบเงียบๆ ไม่บอกให้ใครรู้ว่าผมไปด้วยนะเออ.....

อ้อ...ห้องพักที่เป็นห้องโปร เค้ามีให้ไม่กี่ห้องนะครับ พอดีผมไปวันธรรมดาเลยไม่มีคนจอง ..... เรียบร้อย....เสร็จเรา....

เปิดกระทู้ด้วยภาพห้องนอนใหญ่ก่อนก็แล้วกันนะครับ

จากคุณ : XOOMER - [ 1 ก.ค. 52 14:38:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com