Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เชียงใหม่ไปภูเก็ต หลายคำถามเลยคะ

จะไปตอนต้นเดือนกันยาคะ พาพ่อกะแม่ไปด้วย ชึ้นเครื่องครั้งแรกเลย ต้องต่อเครื่องด้วย รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ

1 ถ้าจากชม.ไปสุวรรณภูมิ ของแอร์เอเชีย รอบ8.25-9.35 แล้วต่อเครื่องไปภูเก็ต10.50-12.15 จะทันมั้ยคะ  เวลาเราจะต่อเครื่องควรจะห่างกันประมาณกี่ชั่วโมง

2 ช่วงเดือนกันยา จะไปทัวร์ตามเกาะต่างๆได้มั้ยคะ ควรจะจองไว้ก่อนหรือไปหาเอาข้างหน้าดี

3 ที่เค้าจะประชุมที่มีออกพรก.อะไรซักอย่างเนี่ย มีข้อห้ามอะไรรึเปล่า เราต้องระวังอะไรมั้ยค่ะ

4 อีกอย่างนึงคะ เวลาเราโหลดกระเป๋าเค้าคิดน้ำหนักอย่างเดียว แต่กี่ใบก็ได้ใช่มั้ยคะ แล้วถ้าไป 3คน เราเอาน้ำหนักมารวมกันได้รึเปล่า

==ใครมีกระทู้ของหมอยุ่งที่เกี่ยวกับคำถามของแอร์เอเชีย ขอด้วยนะคะ หาอีกทีหาไม่เจอค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคะ พ่อกะแม่จะได้ขึ้นเครื่องกับเห็นทะเลครั้งแรกนะเนี่ย ตื่นเต้นๆ แต่กลัวตรงฝนนี่แหละ ทำไงได้ลูกสาวว่างแต่ช่วงนี้อะคะ เสี่ยงดวงเอา   กะว่าถ้าไปรอบนี้โอเค คราวหน้าจะไปเกาะกูด รอบนี้ซ้อมก่อน

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ค. 52 23:27:09

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ค. 52 23:26:22

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ค. 52 23:14:17

จากคุณ : xylitol - [ 1 ก.ค. 52 23:03:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com