Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Turbojet จาก HKIA ไป Macau

จะไปมาเก๊าค่ะ โดยจะไปลงเครื่องที่สนามบินฮ่องกง แล้วจะนั่ง turbojet ต่อไปเลย รู้มาว่าไม่ต้องผ่านตม.ที่ฮ่องกงแต่ยังสงสัยเรื่องกระเป๋าค่ะ
    1. หลังจากลงเครื่องที่ฮ่องกงแล้ว ต้องไปรอกระเป๋าที่ไหนคะ ที่เดียวกับคนที่ผ่านตม.หรือเปล่า
    2. เครื่องลง 11.45 คิดว่าจะนั่งเรือรอบ 12.45 คิดว่าจะทันมั้ยคะ (ในเวป turbojet บอกว่าใช้เวลาจากสนามบินไปท่า 7 นาที แต่กลัวว่าจะเสียเวลาเรื่องกระเป๋า)
    3. ควรซื้อตั๋ว turbojet บนเวปไปเลยหรือว่าไปซื้อที่นู่นก็สะดวกคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : เม่นน้อยตัวกลม - [ 2 ก.ค. 52 08:54:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com