Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอกำลังใจหน่อยครับ

วันพรุ่งนี้ จะเป็นวันที่แฟนผม เข้ารับการผ่าตัดเนื้องอกในลำไส้ และลำไส้กลืนกัน ที่เธอเป็นมานาน และทรมานกับมัน มาตั้งแต่เด็กๆ

ผมไม่ได้อยู่ข้างเธอ ในวันที่สำคัญแบบนี้ เพราะผมมีงานด่วน ที่ต้องรับผิดชอบอยู่

ผมรู้สึกผิดต่อเธอ และก็เป็นห่วงเธอเหลือเกิน แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ดีไปกว่า การโทรคุยกับเธอ เพื่อให้เธอได้ผ่อนคลายบ้าง เนื่องจาก เราอยู่ไกลกันมากๆ

ที่นี่ เป็นที่เดียว ที่ผมจะเข้ามาทุกครั้ง ในยามที่ผมสุข และในยามที่ผมทุกข์ เพราะผมรู้สึกว่า ทุกครั้งที่ผมกลับออกไป ผมจะมีแรง มีกำลังเพิ่มขึ้นเสมอ เมือ่ได้อ่านกระทู้ของพวกคุณ

วันนี้ผมกลับเข้ามาเขียนกระทู้อีกครั้ง ด้วยใจที่อ่อนล้า และต้องการกำลังใจมากมาย จากพวกคุณ เพื่อส่งให้ผู้หญิงที่สำคัญในชีวิตผม เพื่อให้เธอผ่านพ้นการผ่าตัด ครั่งใหญ่นี้ไปได้ อย่างปลอดภัย

ช่วยเป็นในสิ่งที่คุณเป็น และให้กำลังใจเธอหน่อยเถอะครับ เพราะเธอเจ็บปวดกับโรคนี้ และท้อมาก จนไม่อยากมีชีวิตอีกแล้ว

ผมจะส่งไปให้เธออ่าน ในเวลาที่เธอพักรักษาตัว เพื่อเป็นกำลังใจ ให้เธอสู้ต่อ เพราะโลกใบนี้ของเรา ยังมีอะไรสวยงาม รอให้เธอชื่นชมอีกมากมาย

ผมขอกำลังใจเล็กๆ จากทุกๆคน เพื่อผู้หญิงตัวเล็กๆของผม ที่กำลังต่อสู้โรคร้ายนี้ด้วยครับ

จากคุณ : กบทะเล - [ 2 ก.ค. 52 17:19:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com