Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนสอบถามข้อมูลวีซ่าญี่ปุ่นเพิ่มเติมค่ะ

เคยตั้งกระทู้สอบถามเรื่องวีซ่าไปครั้งนึงแล้ว ได้คำตอบที่ดีมากๆ
    ต้องขอบคุณอีกครั้งนะคะ
    แต่ด้วยว่าหาข้อมูลไปเรื่อยๆก็เลยมีข้อสงสัยสอบถามเพิ่มเติมดังนี่ค่ะ

1.ในช่อง occupation ในใบคำร้องวีซ่าต้องกรอกว่าอาชีพอะไรค่ะ
    *จขกท. เพิ่งเรียนจบ ยังหางานประจำทำไม่ได้ แต่มีรับสอนพิเศษภาษาญี่ปุ่นบ้าง ทำงานพาสไทม์อื่นๆบ้าง ขายของทางอินเตอร์เนทบ้างน่ะค่ะ

2.จากข้อ1.ต้องนำบัญชีของตัวเองยื่นร่วมกับบัญชีผู้อุประการะมั้ยค่ะ

3.ผู้อุปการะเงินในบัญชีน้อยมากค่ะ แค่ไว้รับเงินเดือนทุกเดือนเท่านั้น(แต่อายุงานเกือบ30ปีได้ค่ะ)
    วีซ่ามี สิทธิ์ไม่ผ่านมั้ยคะ (เพราะจริงๆ จขกท.เก็บเงินไปเที่ยวเองค่ะ)

4.จากข้อ1.อีกครั้ง ต้องเขียนจดหมายอะไรเพิ่มเติมเพื่อยื่นให้สถานทูตมั้ยคะ
    ถ้าต้องเขียน รบกวนของแบบฟอร์ม หรือตัวอย่างจดหมายด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกๆคำตอบล่วงหน้านะคะ ><

จากคุณ : Lan La~ - [ 2 ก.ค. 52 19:36:25 A:124.122.110.50 X: TicketID:184045 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com