Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

!!!! disney world ที่ orlando เดินทางระหว่างแต่ละ park ไปยังไงดีคะ ?? !!!!

คือว่าตอนนี้เรามาทำ project สั้นๆอยู่ที่ florida ค่ะ
    ก่อนกลับเมืองไทยเลยวางแผนว่าจะลงไปเที่ยว disney world ที่ orlando ค่ะ
    คือจะนั่ง greyhound bus ลงไป

แต่ตอนนี้มีปัญหาที่ว่า เรื่องโรงแรม กับ การเดินทางน่ะค่ะ
    คือถ้าเราพักในโรงแรมของ disney เองเนี่ย มันค่อนข้างจะแพงเอาเรื่องอยู่อ่ะค่ะ
    เพราะว่าเรากะจะไปซัก 7 วัน 6 คืน เลยอ่ะค่ะ
    คือไป disney 4 วัน universal อีก 3 วัน อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

แต่ว่าถ้าเราเลือกนอกโรงแรมข้างนอก หรือแบบว่า hostel เนี่ย ราคาต่อห้องต่อคืนมันถูกกว่ามากๆเลยอ่ะค่ะ

แต่สงสัยว่า แล้วถ้าเรานอนโรงแรมที่ไม่ใช่ของ disney เองเนี่ย
    จะเดินทางไป disney theme park ยังไงหรอคะ ??
    หรือว่าต้องเช่ารถ ? คือไม่อยากเช่ารถเท่าไหร่น่ะค่ะ แหะๆ

มันมีแบบเป็นรถ bus มั้ยอ่ะค่ะ
    ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพอจะมีโรงแรมแนะนำมั้ยอ่ะคะ ?
    ไปกันสองคนค่ะ คือเราแล้วก็เพื่อนอีก 1 คน

เอายังไงดีคะเนี่ย 555 เริ่มมึนแล้ว

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : เทียรี่ เบอรี่ - [ 3 ก.ค. 52 03:50:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com