Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระบี่ 4 วัน/3คืน

รบกวนคนใจดีจัดโปรแกรมเที่ยวกระบี่ครั้งแรกให้หน่อยค่ะ ไปกัน 4 คน ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2 เครื่องบินออกจากกรุงเทพฯ 10.40 ถึงกระบี่สนามบิน 11.40 จองที่พักไว้แล้ว ยังไม่ได้จองทัวร์หรือรถรับส่งสนามบินเลยค่ะ ใครมีบริษัททัวร์ที่บริการดี ราคาพอประมาณ แนะนําให้ด้วยนะคะ นอกจากนี้มีเรื่องรบกวนสอบถามดังนี้ค่ะ
    1.จองตั๋วแอร์เอเชียไว้แล้ว ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ขึ้นเครื่องบินภายในประเทศ อยากถามว่าต้องเลือกที่นั่งเองหรือคะ ได้ยินว่าต้องเสียตังค์เพิ่มที่นั่งละ 250 บาท แล้วบนเครื่อ่งเค้ามีเครื่องดื่มอะไรบริการหรือป่าวคะ ถามต่ออีกนิด เรื่องโหลดกระเป๋า ปกติเค้าอนุญาตให้โหลดได้คนละ กี่กิโลคะ เห็นมีเก็บค่าโหลดกระเป๋าอีก เลยงง หรือว่าเราต้องเสียค่าขนกระเป๋าด้วย นอกเหนือจากค่าตั๋วเครื่องบิน
    2.พักที่อ่าวนางบุรีรีสอร์ทค่ะ แถวนั้น มีแม็คโดนัลด์หรือป่าวคะ เด็กๆ ทานอาหารยากมาก แต่ชอบกินของพวกนี้ ดิฉันก็ให้กินเฉพาะเที่ยวนี่หละค่ะ
    3. ถ้าจองทัวร์วันเดียวแบบเที่ยวเกาะนี่ เค้ามีอาหารกลางวันให้ โดยมากจะเป็นอาหารกล่องหรือป่าวคะ หรือเป็นแบบให้ทานที่ร้านอาหารบนเกาะ
    4.เดินทางจากอ่าวนางบุรี ถึงสนามบิน นานไหมคะ แล้วค่ารถรับส่งประมาณเท่าไหร่คะ วันสุดท้าย เครื่องออก ตอน 15.35 ค่ะ เราต้องออกจากที่พักกี่โมงคะ วันสุดท้ายนี่ยังจะเที่ยวที่ไหนได้อีกหรือป่าว
    สรุปนะคะ ที่คิดไว้แล้วว่าจะทําก็คือ
    วันที่หนึ่ง...ยังไม่มีแผนการณ์เที่ยว แต่อยากไปสระมรกต ไม่รู้ว่าจะเดินทางไปเอง แบบไม่มีรถได้ป่าว หรือควรเช่ารถดีคะ หรือซื้อทัวร์ แนะนําด้วยค่ะ
    วันที่สอง ทัวร์ 4 เกาะ เต็มวัน ให้เด็กๆเล่นนํ้าทั้งวัน ขอบริษัททัวร์แนะนําด้วยค่ะ
    วันที่สาม กับวันที่สี่ ยังไม่รู้เลยค่ะ

สุดท้ายขอบคุณก่อนสําหรับคนใจดีที่มาตอบกระทู้ ครั้งแรกกับกระบี่ อยากไปให้ประทับใจน่ะค่ะ ไปกัน กลางเดือนสิงหา ลางานได้แค่ช่วงนั้นจริงๆ รบกวนแนะตัวเลือกในกรณีที่เจอฝน เที่ยวเกาะไม่ได้ด้วยนะคะ

จากคุณ : stebri - [ 3 ก.ค. 52 16:45:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com