Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Tag4] Money Talk Part 3 คนที่โอนเงินค่าแทคแล้วมาเช็คเลยจ้า{แตกประเด็นจาก E8004320}

สวัสดีค่ะ

มาแจ้งข่าวว่า กระทู้นี้เราไม่อัพเดทแล้วนะคะ แต่ยังมาโพสสลิปได้นะคะ และคงจะตั้งกระทู้ใหม่อีกทีอาทิตย์หน้าเลย ตอนนี้ให้ทุกท่านเข้าไปเช็คสถานะการโอนเงินและรหัสจองของตัวเองได้ที่

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8085262/E8085262.html

โดยจะมีรายชื่อของคนที่โอนเงินถึงวันที่ 12 กรกฎาคม

สำหรับในกระทู้นี้มีรายชื่อของคนที่โอนเงินถึงวันที่ 9 กรกฎาคม ค่ะ

รายชื่อของคนที่โอนวันที่ 15 มิถุนายน – 2 กรกฎาคม จะอยู่ในคห. ที่ 1 – 55
    รายชื่อของคนที่โอนวันที่ 3 – 9 กรกฎาคม จะอยู่ในคห. ที่ 167 - 174

วิธีการเช็คนะคะ ทุกท่านต้องทราบวันที่ตัวเองโอนเงิน เพราะจะเรียงตามวันที่ไปค่ะ

หาให้ดีๆ ก่อนนะคะ แล้วค่อยแจ้งมาว่ารายชื่อตกหล่น ใครหาไม่ดี แล้วมาโวยวาย เจ้าแม่ sneerจะสาปแช่งให้ไม่ได้เที่ยวไปครึ่งปีเลย คอยดูสิ เอาแทคไปโชว์ที่ไหนก็ไม่ได้!!! หยอกเย้า

อ้อ..คนที่โวยวายก่อนวันที่โพสด้วย ก็โดนด้วยนะ หึหึ

และมาดใหม่ของไฟล์ภาพในกระทู้นี้ คือ ช่องสุดท้ายจะเป็นช่องขาด-เกินค่ะ (ไอเดียของปร้าเต่าตัวลายเค้า) ของใครเป็นตัวดำก็แสดงว่าโอนเงินมาครบหรือเกิน แต่ของใครเป็นตัวแดง ก็สะดุ้งเฮือกกันได้เลย และโอนมาเพิ่มด้วยจ้ะ

มีรายชื่อตกหล่นอยู่บ้าง  ดังนั้นใครที่มั่นใจว่าตัวเองโอนในวันที่ที่โพสแล้ว แต่หาชื่อตัวเองไม่เจอให้แจ้งมาพร้อมหลักฐานการโอนด้วยนะคะ สาเหตุที่รายชื่อตกหล่นอาจมาจาก
    1.เราหาอีเมล์คุณไม่เจอ
    2.เราไม่สามารถจับคู่ระหว่างยอดเงินของคุณในหลักฐานที่ส่งมากับstatementได้ แต่ก็มีน้อยรายมากค่ะ

และมีเรื่องขอความร่วมมือจากคนที่สะดวกในการส่งหลักฐานการโอนทางอีเมล์ tagbp4@hotmail.com มากกว่าโพสในกระทู้ค่ะ คือ  รบกวนใช้หัวข้ออีเมล์เป็น แจ้งโอนเงินของ(login)(no….) วันที่(วันที่โอน)

เช่น แจ้งโอนเงินของ Sneer (no.438) โอนวันที่ 5 กรกฎาคม

จะทำให้คนเปิดอีเมล์ส่งต่อไปยัง folder แจ้งการโอนเงินได้ถูกต้องค่ะ เพราะเราไม่ได้เช็คอีเมล์ทุกอัน จะเช็คเฉพาะใน folder ของเราเท่านั้น และมันจะช่วยให้การเงินทำงานได้เร็วและสะดวกขึ้นด้วยค่ะ

แถมตอนนี้มีป้าทุยบ้านทุ่ง กับ peachgirl79th มาช่วยแล้ว งานเร็วขึ้นเยอะค่ะ ขอบคุณมากจริงๆ

เราพยายามทำงานให้ละเอียดและรอบคอบมากที่สุดแล้วนะคะ แต่มันก็อาจจะทำให้ช้าไปบ้าง และก็อาจจะมีข้อผิดพลาดบ้าง (แหะ แหะ) ยังไงก็ขออภัยด้วยค่ะ และให้แจ้งมาได้ทันที เรื่องเงินๆ ทองๆ มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนค่ะ เราเข้าใจ

อ้อ บอกกันนิดนึง ตอนนี้sneer  ป้าทุยบ้านทุ่ง และ peachgirl79th เช็คโอนเงินผ่าน
    1.อีเมล์ tagbp4@hotmail.com
    2.กระทู้จองแทค กระทู้ที่ 3 http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8025363/E8025363.html
    กระทู้ที่1 และ2 ที่ปิดกระทู้ไปแล้ว ไม่ต้องไปโพสอีกนะคะ ไม่ตามไปเช็คให้แล้ว
    3.กระทู้ money talk part 3
    ย้ำว่าแปะหรือส่งแค่ทางใดทางหนึ่งพอนะคะ หลายทางมันเสียเวลาเช็คและเวลาโหลด

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากนะคะ ยอดจองล้นทะลักมากมาย  ยังไงทยอยกันโอนเงินและทยอยกันโพสนะจ๊า.....

ฝากกระทู้ book bank ของพี่อิ๋มไว้หน่อยค่ะ สามารถเข้าไปดูยอดเงินอัพเดทได้ทุกวันค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7991835/E7991835.html

ไปดูกันเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 52 16:50:22

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 52 17:44:07

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 52 18:48:00

จากคุณ : sneer - [ 3 ก.ค. 52 18:14:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com