Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนตรวจโปรแกรมเที่ยว KL / Genting ให้หน่อยค่ะ !!!

มีโปรแกรมจะเดินทางไปพักผ่อนที่ มาเลเซีย เจ้าค่ะ
    รบกวนผู้เชี่ยวชาญช่วยตรวจสอบโปรแกรมให้ด้วยนะคะ...

ระยะเวลา 3 วัน 2 คืน ( 24 - 26 กค.)
    สมาชิกร่วมหัวจมท้าย 2 คน

วันที่ 1
    เดินทางโดยแอร์เอเชียรถึง LCCT เวลา 10.15
    โดยคืนแรกจองที่พักไว้ที่ First World Hotel เกนติ้ง
    ตั้งใจว่าจะนั่ง sky bus เข้ามาที่ KL Sentral แล้วต่อรถบัสของเกนติ้ง
    แต่ !!! จากที่ศึกษามาจากหลาย  ๆ รีวิว ทำให้ทราบว่าอาจจะได้รถรอบเย็น
    ถ้าเปลี่ยนไปขึ้นรถบัสเกนติ้ง ที่ puduraya หรือ Titiwangsa  จะดีกว่ามั้ย ???
    (ขี้เกียจรอนานอ่ะเจ้าค่ะ) และเมื่อถึงเกนติ้งแล้วควรจองตั๋วขากลับเลยดีรึเปล่าคะ ?

วันที่ 2
    หลังจากทานอาหารเช้าแล้ว กะว่าจะ chek out ไม่เกิน 10.30 ค่ะ
    จากนั้นก็จะกลับเข้ามาที่ KL Sentral หาล็อคเกอร์เพื่อฝากกระเป๋า
    แล้วต่อรถ KLIA Transit ไปเที่ยวที่ PutraJaya
    บ่ายแก่ๆ กลับมาเอากระเป๋าที่ KL Sentral แล้วไป chek in ที่โรงแรม
    (คืนที่สองกลับมาพักที่ KL โรงแรม Cititel Express)
    แล้วออกไปเที่ยวแถวบูกิตบินตัง,ตึกแฝด ฯลฯ

วันที่ 3
    ออกจากโรงแรมประาณ 7.00 เพื่อไปตะกายตึก Petronas
    ต่อด้วยแถว ๆ จัตุรัสเมอร์เดก้า KL Tower
    จากนั้นกลับที่พัก เตรียมตัว chek out
    ออกเดินทางไป LCCT และกลับกรุงเทพฯ ไฟล์ทเวลา 18.45

+*+*+*+*+*+

ขอถามความเห็นเพิ่มอีกนิดนึงค่ะ
    ถ้าวันที่สอง กลับจากเกนติ้งตรงไป chek in ที่โรงแรมแล้วออกมาที่ จัตุรัสเมอร์เดก้า
    แล้วยกโปรแกรม PutraJaya มาวันที่สามช่วงบ่าย ก่อนไปสนามบิน จะสะดวกกว่ามั๊ยคะ
    (กลัวจะต้องลากกระเป๋ากระเตงเที่ยวเมืองใหม่...มันลำมาอ่ะ!)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ,คำแนะนำ และความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ (-/\-)

จากคุณ : อะนิตา - [ 6 ก.ค. 52 05:11:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com