Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไปเที่ยวเบอร์ลิน4วัน ช่วยแนะนำที่เที่ยวที่กินที่พลาดไม่ได้เมื่อไปเยือนเบอร์ลินให้หน่อยได้ไหมค่ะ

เราจะไปเที่ยวเบอร์ลินเป็นครั้งแรกค่ะ ตื่นเต้นค่ะ
    อยากทราบว่าที่เที่ยวที่ไหนบ้างค่ะที่แบบว่าต้องไปดูให้ได้  ถ้ามาเยือนเบอร์ลิน
    พิพิธภัณท์ส่วนใหญ่เสียค่าเข้าชมไหมค่ะ
    แล้วรถไฟมีแบบเป็นตั๋วสามวันไหมค่ะหรือมีแต่ตั๋ววัน ราคาเท่าไหร่ค่ะ
    ถ้าที่พักอยู่ในตัวเมืองเลย เดินเที่ยวเอาได้ไหมค่ะหรือว่าต้องซื้อตั๋วรถจะดีกว่า
    มีร้านอาหารอะไรอร่อยๆบ้างค่ะ
    มีอะไรน่าช็อปปิ้งบ้างค่ะช่วงนี้

ขอบคุณมากๆนะคะที่เข้ามาตอบ เพราะเราจะปริ๊นซ์กระทู้นี้ไว้ดูเมื่อไปถึงเบอร์ลินนะคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : นี่ๆ ขอกอดหน่อยดิ่ - [ 6 ก.ค. 52 22:59:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com