Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนเซียนสิงคโปร์ ตรวจการบ้าน ทริป3วัน2คืน ให้ด้วยคร้าบ

พอดีผมได้ตั๋วโปรของน้องดาวส้มมานะครับ จะเดินทางช่วงวันที่ 22-24 ต.ค นี้ ราคาไปกลับ 2คนอยู่ที่ ประมาณ 6000 บาท + โปรของโรงแรม Ibis ซื้อ 1 คืนแถม 1 คืน(ราคาอยู่ที่ประมาณ 160$ รวมทุกอย่างแล้ว)+ตั๋ว Singapore Flyer ฟรี+ Voucher 5$ ใช้ในสนามบิน (ทั้งหมดนี้ได้จากน้องดาวส้มทั้งหมดเลยนะครับ)

วันแรกกว่าจะไปถึงก็ประมาณห้าโมงเย็นแล้วหละครับ เลยคิดว่าจะไปแถว City Hall-Suntec ไปดูโชว์น้ำพุ-Singapore Flyer-Esplanard-Merlion-Clark Quay ดึกๆก็ไป Mustafa

วันที่สอง กะว่าจะไปทานอาหารเช้าที่ maxwell แล้วเดินไป URA ต่อด้วย Red Dot แล้วเดินย้อนกลับมาเพื่อไปวัดจีน แล้วก็เดินเล่นย่าน China town ตอนบ่ายไป Vivo city เพื่อข้ามไป Sentosa อยู่ถึงเย็นเพื่อดูโชว์ Song of the sea

วันที่สามกะว่าจะชิลๆ แถว City Hall ไปพิพิธภัณฑ์แถวนั้น ต่อด้วย Orchard แล้วกลับมาเดินเล่นแถว Bugis ใกล้ๆโรงแรม แล้วไปสนามบิน Flight ขากลับประมาณ 18.30

ใจจริงอยากจะไป Night Safari นะครับแต่ตารางมันแน่นเอี๊ยด เลยไม่รู้ว่าจะไปยัดตรงไหนดี ถ้าวันแรกที่ไปถึง ผมไปNight Safari/Sentosa จะทันไหมครับ แล้วจะได้สลับ City Hall/Suntec มาเป็นวันที่สองแทน ถ้ายังไงรบกวนเซียนทั้งหลายด้วยนะคร้าบ ถ้ามีโปรแกรมอื่นแนะนำหรือเสริมเข้ามาช่วยบอกด้วยนะคร้าบ เพราะเพิ่งจะไปสิงคโปร์ครั้งแรก

จากคุณ : kasko - [ วันอาสาฬหบูชา 12:29:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com