Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

--------------Stockholm and Scandinavia อากาศไม่ดี แต่คนอารมณ์ดี๊ดี-----------

หลังจากไปโพส และไปบ่นในกระทู้ที่แล้ว

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8049857/E8049857.html#26

มีเพื่อนๆหลายๆคน เข้าไปดูรูป ไปชม ไปให้กำลังใจ

ขอบคุณมากมายเลยครับ อิๆๆ

ตอนนี้อารมณ์ดี ปรับโหมดเรียบร้อยแล้ว เพราะไอ่เพื่อนต้นเหตุแห่งความขุ่นเคือง มันเล่นสาระพัดวิธี ทั้งเอาแม่มารับผม เอาน้องชายมันที่ผมสนิทด้วยมาพาไปนั่งกินกาแฟกัน ท้ายทีสุด ก็ยากครับ ที่จะอยู่กับคนที่เราโกรธกับไม่โกรธในเวลาเดียวกัน ปรับโหมดไม่ทัน ก็ลืมๆมันไปเหอะ เดี๋ยวเที่ยวไม่สนุกเหมือนเพื่อนๆว่า ตอนนี้นั่งเล่นเนตในอพาตเมนต์เพื่อน เลยแวะมาทักทายและส่งข่าวอีกรอบ

ช่วงนี้ใครจะมาเที่ยวแถวนี้ ทำใจหน่อยนะครับ ท้องฟ้ามืดมัว ตั้งแต่เมื่อวานนี้ อากาศจากร้อน ถึงอบอุ่น กลายเป็นหนาวจับใจ ท้องฟ้าสีฟ้าสดใส ไม่มีอีกแล้ว เพื่อนดูสภาพอากาศให้บอกว่าจะเป็นแบบนี้อีก 1อาทิตย์ ในยุโรปเหนือ

โอเค พรุ่งนี้ผมหนีไปบูดาเปส อังการี ไปเที่ยวทางนู้นดีกว่า

วันนี้ว่าจะหนีอากาศเย็นและท้องฟ้าขุ่นมัวเข้าไปเดินห้างด้วย

ผมพึ่งรู้นะว่า H&M มาจากสตอกโฮม เพื่อนพึ่งบอกเมื่อวาน ผมนึกว่าเป็นของอังกฤษซะอีก มิน่าของถูกจนไม่น่าจะเป็นไปได้ เสื้อผ้าตัวไม่ถึงพัน ว่าแต่ว่าบ้านเรามีไหมครับ H&M เผอิญว่าผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญการช๊อปห้างที่บ้านเราเท่าไหร่ ใหญ่เกินเดินแล้วเวียนหัว

วันนี้เอารูปที่ถ่ายๆมาจากแถบสแกนดิเนเวีย และสตอกโฮมวันแรกมาให้ดูอีกที เห็นหลายคนชอบ

รูปที่ถ่ายเนี๊ย เป็นวันก่อนๆที่ท้องฟ้าจะมืดมัวนะครับ

ดูแล้วสดชื่นแจ่มใส

City Hall at Stockholm, Sweden

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 52 16:02:12

จากคุณ : MedicinePath - [ วันอาสาฬหบูชา 15:56:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com