Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็น.....ผู้หญิง....ไปเที่ยว........... อ. เชียงคาน .........คนเดียว.........จะปลอดภัยไหมคะ vote  

เคยเที่ยวแบบคนเดียวมาแล้ว ที่ อ. ปาย  ไปช่วงปีใหม่ อยู่เกือบหนึ่งอาทิตย์คนเยอะ เลยไม่ค่อยห่วงเท่าไร  ถ้าไป ปาย คนเดี่ยวอีก ก็ไปได้เพราะเราชินทางกับมันแล้ว ( แต่อยากจะไปช่วงหน้าฝน อยากเห็นบรรยากาศท้องนาสวย ๆ  ที่ ปายเหมือนกัน )

แต่ตอนนี้อยากเที่ยวที่เชียงคาน อยากเห็น แม่น้ำโขง  เกิดมายังไม่เคยเห็นเลยค่ะ  อยากเห็นฝั่งลาว อยากเที่ยวลาวด้วย แต่ตอนนี้ขอเชียงคานก่อนค่ะ ขอถามสัก 5 คำถามค่ะ

1.  ตามหัวข้อเลยนะค่ะ
    2.  มีที่พักเยอะมั๊ยคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ ที่ไหน OK
    3.  ชาวเชียวคานใจดีมั๊ยคะ
    4. ช่วงหน้าฝนมีนักท่องเที่ยวเยอะมั๊ยคะ
    5. มีร้านจักรยานให้เช่าหรือเปล่าคะ

ถามเท่านี้ก่อนค่ะ เรื่องการเดินทางไป อ.เชียงคาน พอจะหาข้อมูลได้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : PEชา2
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 19:05:10

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com