Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review Cinnamon Art Resort เกาะหมาก (Resort ใหม่ยังไม่ Grand Opening) vote  

วันนี้ก็ Review ดึกไปหน่อย เนื่องจากรถติดครับ วันนี้ผมขอพาไปเกาะหมาก ที่ Cinnamon Art Resort ที่เพิ่ง Soft Opening ไป แต่ยังไม่ Grand Openning
    เพราะยังปรับปรุงบางส่วนของ Resort อยู่ เพื่อให้สวยขึ้นไปอีก เชื่อผมไหมรีสอร์ทนี้ใช้เวลาสร้างแค่ 8 เดือนเสร็จ แต่เห็นบอกว่าใช้คนงานเยอะมาก
    ผมว่าเป็น Resort ที่สวยและชิลล์มากๆ แต่เจ้าของบอกว่ายังอยากให้สวยกว่านี้ เลยปรับปรุงเพิ่มอีก
    โดยเพิ่มสปา และบริการอื่นๆเข้าไป รวมถึงเพิ่ม Pool Villa จาก 4 หลังเป็น 6 หลัง และปรับปรุงให้ Pool Villa โดนใจเจ้าของ Resort มากกว่านี้
    นอกจากนี้จะสร้างสะพานท่าเรือทอดออกไปเพื่อให้เรือมาจอดที่ Resort ได้เลยทำให้การเดินทางโดย Speed Boat จากแหลมศอก จะใช้เวลาแค่ครึ่งชั่วโมงครับ
    (ที่รู้นี่เพราะไปยืนคุยกับคุณอาเจ้าของมาครับ)

เอาหละครับเล่ามาเยอะแล้วก็ขอเริ่มด้วยภาพ Panorama ส่วนอาคารที่เป็นร้านอาหารและมุมนั่งเล่นของ Resort นะครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 52 00:09:01

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ค. 52 22:53:36

จากคุณ : Max Guy !!
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 52 21:37:08

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com