Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบกกล้องตะลุยสิงคโปร์ วันที่ 2@เที่ยวเมืองจีน ติดเกาะ Sentosa อิ่มท้องกับข้าวมันไก่  

สวัสดีค่า วันนี้มาดึกไปหน่อย เนื่องจากเจ้าของกระทู้กลับดึกน่ะค่ะ และก็ย่อรูปทำโน่นทำนี่อยู่ ต้องขอโทษที่ให้รอนะคะ

เรามาพูดคุยจากกระทู้ที่แล้วก่อนนะค้า

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8060206/E8060206.html

คุณ Blue Blood Butterfly ถ้าได้มีโอกาสไปอีก คราวนี้ลองไปสัมผัสดูนะค้า ลมเย็นดีค่ะ ถ้าไม่ค่อยสนใจสิ่งแวดล้อม หุหุ มองจากดาดฟ้า เห็นวิวสวยดีค่ะ ^^

สวัสดีค่าคุณ ทองเอก กระทู้เราก็มีเซียนสิงคโปร์มาด้วย อ้อ เราได้ไปกิน Yakun Kaya Toast มาด้วยละค่ะ อร่อยจริงๆเลยค่า ^^ วันนี้อัพรูปใหญ่ตามที่ขอแล้วนะค้า
    -------------------------------------------------------------

มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

สำหรับวันนี้พวกเราได้ฤกษ์ออกจากบ้านกันประมาณ 11 โมงเช้าค่ะ เป้าหมายแรกของเราคือ Chinatown

สำหรับการเดินทางไป Chinatown ไม่ยากเลยค่ะ นั่ง MRT สายสีม่วงไปลงสถานี Chinatown ได้เลย โดยทางออก เราจะออกไปทางถนน Pagoda street (ข้อมูลจากกระทู้ของคุณหมอยุ่งค่ะ http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E3401160/E3401160.html พอดีวันนั้นเรานั่งรถเมล์ไปน่ะค่ะ)

เอาละ ทีนี้เราก็ได้มาถึงเมืองจีนเมืองเล็กๆกันแล้ว การมา Chainatown ของเราครั้งนี้ มีจุดประสงค์เพื่อจะมาหาซื้อของฝาก และมาดูวัดจีนกัน ซึ่งวัดนี้เพิ่งเปิดได้ไม่นาน และตั้งอยู่ตรงข้ามกับ Maxwell Food Center เลยค่ะ อันที่จริงแล้ว ที่ Chinatown นี้ไม่ได้มีแต่เพียงวัดจีนนะคะ ยังมีวัดของฮินดูอยู่ด้วย แต่บังเอิญว่าเราไม่ได้ทันแวะเข้าไปดูน่ะค่ะ

ระหว่างทางที่จะเดินไปวัดจีน เราก็จะเดินผ่านแหล่งขายของฝากมากมาย ขอบอกว่าหากใครจะมาซื้อของฝากพวกพวงกุญแจ หรือของเล็กๆน้อยๆ ก็มาที่แหล่งนี้ได้เลยค่ะ (แต่แอบเห็นที่สนามบินก็มี ราคาพอๆกัน แต่ของให้เลือกน้อยกว่า และก็ที่มุสตาฟาก็มีค่ะ หรือจะเอาไว้ซื้อตอนไปมุสตาฟาก็ได้)

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ค. 52 23:59:43

จากคุณ : MysteryGirl
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 52 23:57:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com