Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือเรื่องการเดินทางจากพุทธมณฑลไปสุวรรณภูมิค่ะ vote  

เรื่องมีอยู่ว่า เราซื้อตั๋วโปร 0 บาท หางแดงให้พี่พยาบาลที่ดูแลคุณพ่อกลับบ้านทุกเดือนๆละ หนึ่งเที่ยว และที่ผ่านมาเราให้หลานชายขับรถไปส่งทุกครั้ง

คราวนี้ปัญหาที่เกิดก็คือ หลานสะใภ้ใกล้กำหนดคลอดน้องค่ะ เราก็ไม่อยากจะรบกวนให้หลานชายไปส่งในช่วงนี้ เพราะหากหลานสะใภ้เจ็บท้องขึ้นมาจะไม่มีคนขับรถพาไปโรงพยาบาล (บ้านเรากับหลานชายห่างกันประมาณ 10 กิโล บ้านหลานมีเขาขับรถเป็นคนเดียว และเราก็ต้องเป็นคนเฝ้าคุณพ่อในช่วงที่พี่พยาบาลกลับบ้าน ไม่ได้จ้างคนอื่นแทนค่ะ)

เลยเข้ามาขอคำแนะนำจากเพื่อนใน BP ค่ะ ว่าถ้าบ้านอยู่แถวพุทธมณฑล จะไปสุวรรณภูมิได้ยังไงถ้าไม่ใช้ taxi  หรือถ้านั่ง taxi ไปลงอนุสาวรีย์ชัยฯ จะมีรถตู้ต่อไปสนามบินหรือเปล่า ค่ารถเท่าไหร่ ใช้เวลากี่นาที และรถตู้ออกเที่ยวแรกกี่โมง คือไฟลท์บินขึ้นตอน 7.20 ต้องไปช้าสุดคือ 6.45 ค่ะ ใช้ web check in ล่วงหน้า 24 ชม.

และขอถามเผื่อเลยนะคะว่า ถ้าบินกลับมาสุวรรณภูมิ ทราบมาว่ามีรถตู้จากสุวรรณภูมิมาอนุสาวรีย์ชัยฯ อยากทราบรถตู้จอดอยู่ตรงไหนค่ะ แล้ววิ่งช่วงกี่โมง  ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ช่วยเหลือนะคะ เดี๋ยวขอตอบแทนด้วยกิ๊ฟทุกคนแล้วกันนะ

จากคุณ : dicloxa
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 52 14:58:56

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com