Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแอร์และผู้โดยสารครับ อยากรู้จริงๆ ว่าผ้าห่มบนเครื่องบินนี่ผู้โดยสารเอาลงจากเครื่องไปได้หรือไม่  

ไม่ทราบว่ามีกฎหรือข้อบังคับอะไรของสายการบินหรือเปล่าครับ ว่าห้ามเอาผ้าห่มออกไปจากเครื่อง

แอบเห็นผู้โดยสารไทยบางคน ตอนเครื่องลงรีบเอาผ้าห่มใส่กระเป๋าเลย อาศัยช่วงจังหวะชุลมุนตอนสัญญาณรัดเข็มขัดดับลง ทุกคนกำลังยุ่งอยู่

ไม่ใช่แค่คนไทยนะครับ ผมยังเคยเห็นฝรั่งเอาผ้าห่มถืือออกจากเครื่องโต้งๆ คาตาแอร์เลย เป็นเครื่อง Etihad ผ้่าห่มสีน้ำตาล ห่อให้ถุงผ้า สวยดี

เลยอยากรู้ว่าจริงๆ แล้วเนี่ย เค้าห้ามหรือเปล่า แล้วเอาไปเนี่ย ถามจริงๆ ได้ใช้ต่อมั้ยครับ เพราะผมว่ามันบางแล้วก็ไม่อุ่นเท่าผ้าห่มผ้านวมหนา ๆ หรอก

จากคุณ : summer_vacation
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 52 18:43:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com