Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(แจกกิฟ) ภูเก็ต ค่ารถรับส่ง แสนแพง vote  

จะไปเที่ยวภูเก็ตต้นเดือนสิงหาค่ะ แต่ยังหาทางออกเรื่องรถรับส่งไม่ได้สักที ขอถามเลยแล้วกันค่ะ

1. เครื่องลงประมาณ บ่ายโมง ทางโรงแรมไม่มีรถรับ-ส่งค่ะ ดังนั้น เราควรเช่ารถแล้วขับเที่ยวเอง หรือ ซื้อ ซีตี้ทัวร์ ดีค่ะ โรงแรมอยู่หาดกระรน ค่ะ

2. ช่วงเย็นของวันแรก จะไปภูเก็ตแฟนตาซีค่ะ ใครพอจะมีบริษัททัวร์แนะนำถูกๆ บ้างไหมค่ะ

3. วันที่สองจะซื้อทัวร์ พีพี กับ เกาะไข่ ค่ะ เป็นวันเดย์ทริป เค้าว่าดีอันนี้จริงหรือเปล่าค่ะ มีใครจะแนะนำให้ซื้อเป็นทัวร์อื่นดีกว่าค่ะ และมีบริษัททัวร์แนะนำบ้างหรือเปล่า

4. เครื่องออกประมาณ เที่ยง เราจะไปสนามบินยังไงได้บ้างค่ะ ถ้าเราไม่ใช้บริการของโรงแรม หรือเช่าเท็กซี่อ่ะค่ะ เพราะรู้สึกว่าจะประมาณ ตั้ง 500 บาทขึ้นไป พอจะมีพวกรถสองแถวหรืออื่นๆ บ้างหรือเปล่าอยากประหยัดเงินไว้นิดหนึ่งอ่ะค่ะ

5.มีร้านอาหารแถวหาดกระรนแนะนำไหมค่ะ วันที่สองจะลองๆ เดินไปทานดูค่ะ

จากคุณ : kittynuy
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 52 09:35:38

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com