Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบ่นค่ะ ::โรงแรมเซ็นทารา แกรนด์ แอท เซ็นทรัลเวิลด์:: vote  

ขอเริ่มจากเมื่อตอนที่โรงแรมเปิดใหม่ๆ นะคะ
    มีเจ้าหน้าที่ฝ่ายสมาชิกบัตร  โทรมาชวนให้เราสมัครบัตร Platinum Card ของโรงแรมค่ะ  
    จริงๆ เราก็ไม่อยากทำค่ะ  
    เพราะปีก่อนเคยทำไปแล้ว  
    แต่จองห้องยากมากๆ โทรไปหาหลายรอบมากๆ ค่ะ
    สุดท้าย ปีนั้นเราก็เสียเงินฟรีไปค่ะ
    พอเข้ามาอ่านเจอในพันทิพ  ก็เห็นเพื่อนๆ โดนกรณีเดียวกันแบบนี้หลายรายมากๆ
    เราเลยแจ้งกับเจ้าหน้าที่ไป ว่าเราเคยเจอเรื่องแบบนี้  
    แต่ทางเจ้าหน้าที่ก็ยืนยันว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกแล้วค่ะ
    เพราะว่าทางโซฟิเทลกับเซ็นทาราแยกตัวกันแล้ว
    แล้วถ้าเราสมัคร  ก็จะได้รับห้องฟรีที่เซ็นทาราเพิ่มอีกหนึ่งห้องที่โรงแรมเซ็นทารา แกรนด์ แอท เซ็นทรัลเวิลด์
    เราเลยตัดสินใจสมัครไป ตอนนั้นค่าสมัคร 6900.- ค่ะ

เมื่อกลางเดือนมิถุนายน  เราเลยโทรไปจองห้อง
    โดยจองไป 2 ห้องนอนค่ะ  ขอห้องไม่สูบบุหรี่  และก็ขอเป็นห้องใกล้ๆ กัน
    แล้วก็มีเจ้าหน้าที่โทรกลับมาคอนเฟิร์มห้องค่ะ
    จนเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา  เราโทรไปฝ่ายบัตรสมาชิกอีกครั้ง
    แจ้งความประสงค์ว่าขอเป็นเตียงคิงส์ไซส์ทั้งสองห้อง
    ทางเจ้าหน้าที่ตอบกลับมาว่า  "ที่โรงแรมมีแต่เตียงคิงส์ไซส์อยู่แล้วค่ะ"
    เราสอบถามเรื่องอื่นอีกนิดหน่อย แล้วก็วางสาย
    โดยที่ลืมสอบถามชื่อพนักงานที่รับเรื่องค่ะ

จนวันเสาร์ที่ผ่านมา  เราเข้าเช็คอินประมาณบ่ายสี่โมงกว่า  จะห้าโมงแล้วค่ะ
    เจ้าหน้าที่ที่ฝ่ายต้อนรับ  ก็บอกว่าเราจองเข้าไปห้องเดียวค่ะ
    แล้วก็มองหน้าเรา  ประมาณว่าจะเอายังไง
    เราก็เลยยืนยันไป  แล้วก็เอาบัตรให้ดู  ว่าเรามีบัตรสองใบ
    แล้วเราก็จองเข้าไปสองห้องจริงๆ
    เจ้าหน้าที่ก็โทรไปฝ่ายสมาชิกบัตร
    แต่ก็ไม่มีเจ้าหน้าที่รับสาย
    ซักพักก็เลยหันไปถามเจ้าหน้าที่อีกคน
    ทางโน้นก็ตอบกลับมา  ว่าไม่เป็นไร  หาห้องให้แขกก่อน
    ซักพัก  เราก็ได้ห้องค่ะ
    เราได้พักชั้น 29 ค่ะ  ชั้นเดียวกันทั้งสองห้องค่ะ
    เจ้าหน้าที่คนเดิมก็ยื่นการ์ดให้  แล้วบอกว่าเรียบร้อยค่ะ  
    แล้วก็ไม่หันมาสนใจเราอีกเลยค่ะ
    คือเราคิดว่าที่นี่จะเหมือนกับโรงแรมอื่นๆ  มีพนักงานมารับกระเป๋าแล้วพาไปห้อง
    เราก็ยืนงงซักพัก  เจ้าหน้าที่คนเดิมก็เงยหน้ามาบอกเราอีกครั้งค่ะ
    ว่าเรียบร้อยแล้วค่ะ  
    เราต้องถามว่าแล้วไปห้อง ไปยังไงคะ  เพิ่งเคยมาครั้งแรกค่ะ
    เค้าก็บอกทาง  แล้วเราก็ลากกระเป๋าไปกันเองค่ะ

พอขึ้นไปชั้น 29 เราก็เลือกที่จะไปส่งม๊ากับน้องสาวก่อน
    ซักพักก็เลยขอตัวเอากระเป๋าไปเก็บทีห้องเรา
    เดินไปถึงหน้าห้อง  เห็นพนักงานอยู่ในห้อง บอกว่าห้องยังไม่เรียบร้อย
    แต่กลิ่นบุหรี่โชยออกมาทักทายพวกเราแล้วค่ะ
    เราก็เลยพูดให้พนักงานได้ยิน  ว่าเหม็นบุหรี่จัง จากห้องไหนนี่?
    แล้วก็บอกทางพนักงานที่ทำห้องอยู่  ว่างั้นเดี๋ยวมาแล้วกันนะคะ

ประมาณสิบห้านาที  เราเลยกลับไปที่ห้องอีกครั้ง  
    พอเปิดประตูเข้าไป  อยากจะกลับไปนอนบ้านเลยค่ะ
    กลิ่นบุหรี่แรงมากๆๆ
    พรมก็ค่อนข้างสกปรก  เก้าอี้ตรงโต๊ะทำงานก็เก่ามากๆ
    เราก็เลยพยายามเปิดแอร์ เร่งลม ฉีดน้ำหอม
    แล้วก็ปิดห้อง ลงไปทานข้าวข้างล่างค่ะ

เราขึ้นมาบนห้องอีกครั้งประมาณสามทุ่มกว่าค่ะ
    กลิ่นก็ยังไม่ลดเลยค่ะ
    ก็เลยพูดบอกกับแฟนค่ะ  ว่าไม่เป็นไรค่ะ  
    นอนดมกลิ่นบุหรี่  แลกกับวิวสวยๆ ของกรุงเทพฯ เอาแล้วกัน
    คืนนั้นกว่าเราจะนอน  เราก็ฉีดน้ำหอมไปหลายรอบค่ะ  

คืออยากจะบอกกับทางโรงแรมฯ นะคะ
    ว่าที่เราใช้บัตร  Platinum Card  ในการจองห้อง
    เราไม่ได้ไปขอคุณไปนอนฟรีๆ นะคะ  
    เราเองก็เสียเงินให้คุณเหมือนกัน  
    การบริการที่เราได้รับ  เหมือนกับเราไปขอคุณกินฟรี นอนฟรีอ่ะค่ะ
    ปีก่อนหน้านั้น  เราก็เสียเงินให้คุณฟรีๆ ไป 4900.-
    โดยสิ่งที่ได้รับกลับมาจากคุณ  คือเสียงพนักงานบอกว่ารอซักครู่นะคะ
    กำลังโอนสาย  แล้วสายก็ตัดไป
    แล้วพอครบปี  ก็ค่อยกลับมากราบสวัสดีกันใหม่  
    เพียงเพื่อจะให้สมัครเมมเบอร์

บางคนอาจจะคิดว่าเราเป็นคนเรื่องมาก
    จริงๆ แล้วเรานอนได้ล่ะ  แค่ห้องเหม็นบุหรี่
    แต่เสียความรู้สึกมากกว่าค่ะ  
    เพราะคิดว่าเป็นสมาชิกบัตรแล้ว  จะได้ห้องดีกว่าแขกทั่วไป
    ได้ที่วิวดีกว่า  ได้รับการบริการที่ดีกว่า  
    แต่แล้วก็ต้องผิดหวังอีกครั้งกับเซ็นทาราค่ะ  

**ไม่มีรูปประกอบนะคะ  ลืมหยิบกล้องไปด้วยค่ะ**

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 52 23:19:29

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ค. 52 21:05:06

จากคุณ : เหงาจับใจ
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 52 16:00:56

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com