Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้รูปสถานที่ท่องเที่ยวในไทยครับ vote  

ตอนนี้ผมมาสัมมนาที่อิตาลีครับ ทางด้านวิทยาศาสตร์
แล้วก็ได้คำถามที่ไม่รู้จะดีใจดีหรือเสียใจดีมาจากผู้จัดงานว่า

"พรุ่งนี้ช่วย present your country หน่อยจะได้ไหม"

เงื่อนไขการพรีเซนต์คือ 20 นาที สิ่งแรกที่ผมนึกขึ้นมาก่อนเลยก็คือแหล่งข้อมูลครับ

ขอเข้าเรื่องเลยแล้วกันครับ เข้าใจว่าเพื่อนในห้อง blueplanet คงได้ไปเที่ยวพวก
ท้องทะเล ภูเขา โบราณสถานมาหลากหลายที่ ผมอยากได้รูปภาพสวยๆ เหล่านั้นไป
พรีเซนต์ให้เพื่อนๆ ฝรั่งดูครับ อาจเป็นรูปเมืองของกรุงเทพก็ได้ครับ
โดยรูปเหล่านั้นรบกวนใส่เครดิตของแต่ละท่านลงด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. ที่มาขอรูปที่ห้องนี้ไม่ไปขอห้องกล้อง เพราะผมอยากได้รูปท่องเที่ยวครับ ไม่ได้อยากได้รูปสาวไทยครับ

จากคุณ : นายอ๋ำน้อย
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 52 23:50:47

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com