Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีกหนึ่งกลโกงของแม่ค้า vote  

เมื่อค่ำวันเสาร์ที่ผ่านมา ไปทานข้าวที่ร้านลัคกี้ สะพานปลาชะอำ
ระหว่างนั่งทานก้อมีคุณป้าคนนึงเดินเข้ามาขายชมพู่เพชรค่ะ แกบอกว่าช่วยอุดหนุนแกหน่อย เนี่ยะเหลืออยู่ในตะกร้าแค่ 1 ถุง ประมาณ 2 โล
แกขายถูกๆ โลละ60เอง ว่าแล้วก็ทำเป็นเฉือนมาให้เรากะคุณแฟนชิมคนละชิ้น  
เราชิมแล้วรู้สึกใช้ได้เลย หวานมากๆ แต่คุณแฟนบอกว่าแพงไป  คุณป้าเลยลดให้เหลือ 100 บาท คุณแฟนเห็นเราอยากกิน เลยขอต่อคุณป้าเหลือ 80 บาท  คุณป้าทำอิดๆออดๆ พักนึง ก้อตกลงค่ะ พอรับเงินแล้วแกรีบเดินไปเลยนะคะ

คุณแฟนเริ่มเห็นพิรุธว่าทำไมป้ารีบจังฟะ  ก้อเลยแกะถุงหูหิ้วออก
ปรากฏ...ว่ามีชมพู่ที่ถูกหั่นออกเป็นชิ้นๆ แต่ไม่หลุดออกจากลูกนะคะ (ถ่ายรูปไว้ด้วยแหละ แต่วันนีไม่ได้เอา flash drive กลับมา) มีอยู่เกือบเต็มถุง เหลือลูกที่ยังไม่ถูกหั่นประมาณ 2-3 ลูกเองค่ะ
คุณแฟนหยิบมาล้างน้ำ แล้วก้อชิมค่ะ ปรากฎว่าจืดสนิท แอบอมเปรี้ยวด้วยค่ะ แล้วไอ้ลูกที่หั่นไว้แล้วเนี่ยสงสัยคุณป้าแกเอาไปแช่อะไรแหงๆ เลยค่ะ คุณแฟนบอกสงสัยเป็นขัณฑสกร (สะกดยังไงหว่า)
เป็นไงคะคุณป้าทำพิษกะหนูซะแล้ว  ... ไม่น่าหรอกกันเลยค่ะ

ฝากเตือนเพื่อนๆ เวลาซื้อของควรดูให้ดีนะคะ แม่ค้าสมัยนี้ไว้ใจไม่ได้เลยค่ะ ทำเสียชื่อแม่ค้าดีๆหมดเลยค่ะ ขนาดคนไทยด้วยกันยังทำกันขนาดนี้  แล้วถ้าคนแบบนี้ไปหลอกขายนักท่องเที่ยวต่างชาติคงยิ่งกว่านี้ค่ะ
เฮ่อ!!เจ็บใจ ทำกันได้ลงคอ เห็นหน้าซื่อๆแท้ๆเลยเชียว

จากคุณ : ฟรุ้ตสลัด
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 52 21:36:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com