Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพิ่งกลับมาจาก The Sea-cret Hua Hin ค่ะ เเต่...ไม่ประทับใจเท่าไหร่เลย  

กระทู้นี้ต้องการเเค่จะเเชร์ประสบการณ์ที่ไปพักผ่อนที่ The Sea-cret เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานะคะ จองห้องพักแบบ pool access ไว้ ตอนเเรกที่ดูรีวิวจากเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ BP ทำไว้เเล้วดูรีสอร์ทสวยน่ารักมากๆ ค่ะ เเต่พอไปแล้วรู้สึกว่ารีสอร์ทค่อนข้างเล็ก เเละไม่ค่อยมีพื้นที่ส่วนกลางให้ไปนั่งพักผ่อนเท่าไหร่ ให้ความรู้สึกมีเเค่สระน้ำกับห้อง

rate ที่จะไปคือ 3200 weekday rate ค่ะ เรตนี้สำหรับเราคิดว่าค่อนข้างเเพงเมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้รับไม่ค่อยค้มค่าเท่าไหร่ค่ะ อาหารเช้าเป็น ABF ปกติคล้ายๆ ที่อื่น เเต่ขนมปังปิ้งเป็นขนมปังที่ถูกทิ้งไว้นานเเล้วค่ะ พนักงานพูดจาเเละยิ้มเเย้มดีค่ะ เเต่เวลาขออะไรเพิ่มเติมจะบริการค่อนข้างช้าไปหน่อย ที่ไม่ชอบอีกอย่างนึงคือพนักงาน(ปู้ชาย)ยืมมองเวลาเราเล่นน้ำที่สระ(มองจากลอบบี้) เเล้วห้อง pool access เราก็มักจะมานั่งตรงระเบียงโดนมองอีกเช่นกันค่ะ ><" แบบว่ารู้สึกเหมือนไม่ใช่การพักผ่อนเเต่ต้องมานั่งพะวงยังไงไม่รู้ เรื่องพนักงานยืนดูเเขก ขออนุญาตยกตัวอย่างกับอีกที่ที่เป็นโรงแรมเล็กน้องใหม่ที่นึง ทั้งๆที่ราคาซอฟกว่านี้อีก เเต่พนักงานดูได้รับการเทรนมาเรื่องการให้ความส่วนตัวกับเเขกค่ะ ไม่มีการยืนมอง ขนาดยามเดินผ่านตอนเล่นน้ำที่สระยังไม่มองเลยค่ะ

ขอโทษด้วยนะคะ ถ้ากระทู้นี้ขัดใจบางท่าน เเต่ไม่ประทับใจจริงๆ ค่ะ ไม่รู้ว่ามีใครเจอเเบบเราหรือผิดหวังเหมือนกันบ้างรึเปล่า

จากคุณ : มิกิ
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 52 21:57:27 A:58.9.161.54 X: TicketID:178180

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com