Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเสม็ด (ครั้งแรก) ส.- อา นี้ ขอคำแนะนำด้วยค่า~~  

สวัสดีค่า..

แวะเวียนมาอ่านใน Blue บ่อยๆ แต่ไม่เคยโพสต์เองเลย ^^"

จะรบกวนสอบถามผู้รู้อ่าค่ะ พอดีสุดสัปดาห์นี้จะได้ไปเสม็ดเป็นครั้งแรก!

อายุเลยป้ายมาไกลแล้ว แต่เพิ่งมีโอกาสได้ไป ดีใจมากๆ เลย อิอิ

แต่ก็กังวลกับบางเรื่องน่ะค่ะ ก้อเลยจะขอรบกวนถามเป็นข้อๆ นะคะ

1. ถ้าขับรถไป จะเอารถไปฝากไว้ที่ไหนอ่าคะ

2. จะไปพักที่วงเดือนวิลล่าค่ะ เท่าที่อ่านในหลายๆ กระทู้ จะเห็นว่า แนะนำให้ไปท่าเรือนวลทิพย์ อยากรู้ว่าต่างกับท่าเรืออื่นยังไง

3. เรือช้า กับ เรือเร็ว ต่างกันยังไงอ่ะคะ แล้วต้องซื้อที่ท่าเรือเดียวกันรึป่าว

4. ถ้าเอาโน้ตบุ๊คไปด้วย จะลำบากเวลาขึ้นลงเรือ รึป่าวคะ (ไม่เคยเห็นว่าท่าเรือเป็นยังไง -_-"")

5. เซเว่นบนเกาะ ไกลจากอ่าววงเดือนมากรึป่าว (เผื่อตอนกลางคืนจะออกไปแวะซื้อหนมกินเล่น ^^")

ปามานนี้อ่ะค่ะ ที่อยากรู้ รบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : aristocracy_zai
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 19:34:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com