Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แวะมาตอบคำถามเรื่อง Tokyo Dome ให้ป้าหอมนานครับ (จะทันไหมหว่า?){แตกประเด็นจาก E8086039}  

ที่ป้าหอมไปแอบหยอดคำถามไว้ท้ายกระทู้เจ้าหนูยืนฉี่ของผม

ขอยกมาตั้ง แตกกระทู้ตอบให้ต่างหากนะครับ เพราะมีท่านอื่นถามมาทางหลังบ้านเหมือนกัน ตอบทีเดียวเลย จะได้ไม่ต้องพิมพ์หลายรอบ

คำถามของป้าหอม..

1. โตเกียวโดมที่อยู่ใกล้ๆโรงแรม คืออะไร

2. ถ้าอิชั้นจะไปโตเกียวทาวเวอร์ ดูรถไฟสายยามาโนเตะ ก็ขึ้นที่สถานีที่

เจ้านู๋ยืนฉี่พอดี จะได้ไปถ่ายรูปย้อนรอยคุณหนุ่มด้วย  ข้อมูลว่าเดิน

ไปโตเกียว ทาวเวอร์ 15นาที  แต่ไม่รู้ว่าขากลับร.รจะลงสถานีอะไร

ถึงจะใกล้โรงแรมอ่ะค่ะ เห็นข้อมูลว่าจะเปิดถึง 4 ทุ่ม

3.   ถ้าไปสายโอเอโดะ จะเดินแค่ 5นาที  ถึงโตเกียวทาวเวอร์

แต่ขากลับก็จะกลับโรงแรมยังไง ลงตะถานีมะถูกอีกหละ

ขอความกรุณาค่ะ

====================================

ตอบโลดไม่ให้เสียเวลา

Tokyo Dome หรือ เ้จ้าไข่ยักษ์ คือ สนามกีฬา (Stadium) ครับ

หลัก ๆ ก็ใช้แข่งเบสบอล เป็นสนามเ้ย้าของทีมไจแอนท์ส

นอกนั้นก็คล้าย ๆ กับอิมแพ็คอารีน่าที่เมืองทอง คือ ใช้จัดคอนเสิร์ท จัดมวย มวยปล้ำ, K1, Kick Boxing และอีกสารพัดกีฬาแตะต่อย

โรงแรมที่ป้าจะพัก ถ้าจำไม่ผิด ก็คือ ตึกสูง ๆ ที่อยู่ทางขวาของรูปนั่นแหละครับ

รอบ ๆ โตเกียวโดมเนี่ยะ แหล่งบันเทิงของทุกวัยทั้งนั้น ทั้งสวนสนุก สวนน้ำ ร้านอาหาร ที่ช็อป สวนสาธารณะ

พักที่ดีนะป้า

จากคุณ : NumAromDee
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 20:29:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com