Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วย review trip ญี่ปุ่น 17 วันให้ด้วยคะ  

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆแนะนำเกี่ยวกับทริปญี่ปุ่นให้ด้วยนะคะ จะเดินทางต้นสิงหานี้แล้วค่ะ จองที่พักไว้ที่โตเกียว 3 วัน เกียวโต 6 คืน แล้วก็ที่โตเกียวอีก 7 คืนค่ะ วันที่ 13 กับ 16 มีธุระที่ Saitama ตลอดบ่ายค่ะ

วันแรกน่าจะไปถึงที่พักน่าจะเกือบๆ 6 โมง พักแถวอาซากุซะ พอจะไป Asakusa - Akihabara และ Odaiba ได้มั้ยค่ะ วันอื่นๆก็ตามรายละเอียดข้างล่างค่ะ จะมีวันนึงที่จะไปช็อปอย่่างเดียวเลย ไม่รู้ว่าจะเรื่มจากที่ไหนดีค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ

2 - Asakusa - Meiji Shrine - Shinjuku, Harajuku, Shibuya, Omotesando
3 - Tsukiji - Ginza - Imperial Palace - Jiyugaoka - Neka-meguro - Roppongi (Mori Art museum)
4 - Kyoto
5 - Kyoto
6 - Hiroshima
7 - Kyoto
8 - Nara / Uji
9 - Osaka
10 - Yokohama
11 - Hakone (Hakone Open Air museum)
12 - Kamakura
13 - Ryogoku area - Edo-Tokyo Museum - Saitama
14 - Mitaka (Studio Ghibli) + Chichiro museum + Odaiba
15 - shibuya - shinjuku - harajuku [shopping??]
16 - shopping ต่อ ?? - Saitama
17 - Ueno (Ueno Park + Ameyoko St.) - Narita

จากคุณ : cassecou
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 22:28:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com