Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-----------------ประสบการณ์เสียว เมื่อถูกล้วงควักในรถไฟ ที่กรีซ และรูปจาก Mykonos  

จั๋วหัวมาแบบนี้ คงมีคนอยากรู้เหลือเกินว่า ผมถูกใครล้วงใครควัก

ก็จะใครซะอีกหละครับ พ่อหนุ่มกรีซ สองคน รุมกันล้วงควักผมตอนขึ้นรถไฟตอนเช้า จะไปเกาะ Mykonos

งานนี้นอกจากจะเสียววาบ แบบไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนแล้ว

ยังมิวาย เสียทรัพทย์

มิเท่าไหร่หรอกครับ 500 กว่า ยูโร กับอีกเกือบๆ ร้อย ปอนด์

ถ้าใครรักและสงสารผมอยู่บ้าง อย่าได้คูณเป็นเงินไทยให้ผมเศร้าไปกว่านี้เลย

นอกจากนี้ ยังเสียกระเป๋า G Star ที่พึ่งถอยมาจากบับกาเรีย ที่อุตสาห์มั่นใจว่าได้ของถูกของดี

กลับเสียให้โจรกรีซ ไปซะนั้น

งานนี้ขึ้นเรือด้วยความเศร้า

แต่ที่กลัวยิ่งกว่าคือ มีบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์หนึ่งใบ ที่ธนาคารกรุณาเพิ่มวงเงินให้ผมเรื่อยๆ โดยมิได้ร้องขอ

ซึ่งถ้าโจรมันเอาไปใช้เต็มวงเงิน ผมคงมิมีปัญญาแบกหน้าไปใช้หนี้ท่านได้

แถมบัตรเอทีเอมอีกสองใบ

แต่ยังไงก็ตามต้องขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ ศูนย์บริการบัตรเครดิตของไทยพาณิชย์มาก ที่พอผมบอกว่าโทรจาก ต่างประเทศ และถุกขโมยกรเป๋าเงิน เจ้าหน้าที่ก็ให้ความช่วยเหลือ อายัดบัตรอย่างรวดเร็ว และยังประสานงานต่อสายให้ผม ถึงธนาคารกรุงศรีอยุธยา ช่วยระงับบัตรได้ทันเวลา

ตอนที่เจ้าหน้าที่อ่าน ยอดการใช้จ่ายจากบัตรเครดิต กับ ยอดเงินในบัญชี จึงยังพอยิ้มออก

ผมนั่งเศร้าในเรือระหว่างทางไป มิโคนอส อยู่หนึ่งชม.เต็มๆ

นึกถึงแต่ว่าเงินจำนวนนี้ กว่าผมจะหามาได้ แล้วยังคิดว่าถ้าเอาไปซื้อของจะได้อะไรบ้าง

จะซื้อแว่นตากันแดด D&G ได้กี่อัน

เอาไปจ่ายค่ารร.หรูๆได้กี่คืน

เอาไปกินอาหารหรุๆ ได้กี่มื้อ  บลาๆๆๆ

ทั้งๆที่ถ้ายังมีเงินจำนวนนั้นอยู่ก็คงไม่ทำอย่างที่ว่า

ท้ายที่สุดก็นึกได้ว่า ช่างเหอะ ของมันเสียไปแล้ว แล้วเราก็ไม่ระวังตัวเอง

คือเล่าแบบสั้นๆนะครับ เช้านั้น คนขึ้นรถไฟน้อยมากๆ ผมก็กำลังรีบเลยไม่ระวังตัว มีคนเดินขึ้นมาชนขณะที่รถไฟจะออกสองรอบ

ผมยังโมโห มาคุยกับเพื่อนที่ไปด้วยกันว่า คนอะไรวะ ชนเราสองรอบ

แล้วก็ลงรถไฟไป

พอหันมามองกระเป๋าสะพายบุ๊ป ถึงรู้ว่าเสร็จมันซะแล้ว

รวดเร็วมากๆครับ

ใครจะมากรีซ ก็ระวังตัวนะครับ ความจริงก็ควรระวังทุกที่ แม่แต่รถไฟที่คนไม่แน่น มันก็ทำเราได้ครับ

เอาหละ บ่นมาเยอะละ ไปดูภาพจากมิโคนอส ให้หายเซ็งก่อนดีกว่า

ส่วนรูปจาก Athens อยู่ที่นี่ครับ

ขอบคุณที่ไปทักทายกัน ส่วนเรือ่งที่ขอๆกัน จัดให้ๆ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8094665/E8094665.html

จากคุณ : MedicinePath
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 02:07:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com