Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องสวิสพาสแบบ 4 วันค่ะ  

พอดีเรียนอยู่แถบยุโรปค่ะ ที่บ้านจะมาเที่ยวด้วยกันและไปสวิสด้วย เลยอยากสอบถามว่าจะซื้อสวิสพาสแบบ 4 วัน ที่เป็น swiss saver pass ที่สถานีรถไฟในสวิสได้เลยมั๊ยคะ  หรือมีขายแต่แบบธรรมดา ไม่ได้ส่วนลด แล้วถ้าซื้อได้ ค่าใช้จ่ายต่างกับที่เมืองไทยยังไงบ้าง  เราบินไปลงเจนีวาก่อนแล้วค่อยเที่ยวไปเรื่อยๆจบที่ซูริคค่ะ จริงๆอยู่สวิส 5 วันแต่วันแรกกะไม่ใช้พาสอยู่แล้วค่ะ   ที่ต้องมาถามเพราะว่าสอบถามไปเอเจนซี่ที่เมืองไทย เค้าบอกว่าเราอยู่ยุโรปเกิน 6 เดือน เค้าเลยไม่สามารถออกตั๋วให้เราได้น่ะค่ะ ให้ติดต่อซื้อกับทางเอเจนซี่ที่นี่เอง แล้วถ้าจะสั่งทางเน็ตก็กลัวว่าจะส่งมาไม่ทัน เพราะเราจะไปเที่ยวกับที่บ้านอาทิตย์หน้านี้แล้ว  เที่ยวไปเรื่อยแล้วค่อยไปถึงสวิสวันที่ 8 สิงหาน่ะค่ะ  รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ  ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : Puppicadi
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 05:48:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com