Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับการท่องเที่ยวญี่ปุ่น กับคำถามโง่ ๆ อย่าเพิ่งว่ากันนะครับ รบกวนด้วยครับ!  

ปลายปีนี้ครบรอบแต่งงานครับ ตั้งใจจะพาภรรยาไปญี่ปุ่น มีคำถามรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

1. มีเวลา 8-9 วันครับ (รวมเดินทาง ไปและกลับ) ถ้าจะไปญี่ปุ่น ไปไหนดีครับ (โดยส่วนตัว แทบไม่มีข้อมูลเลย) รู้ว่าโตเกียวเป็นเมืองหลวงและเมืองศิวิไล พร้อมวัฒนธรรม ... แต่สิ่งที่ผมต้องการคือ ชีวิตแบบชนบท กับสถาปัตยกรรมโบราณ เช่นพวกปราสาทสวย ๆ รวมถึงธรรมชาติ และทิวทัศน์ และที่ขาดไม่ได้ อยากได้วิวแบบภูเขาไฟฟูจิ ... เดี๋ยวใครจะหาว่าไปไม่ถึงญี่ปุ่น ตัวอย่าง ปีที่แล้ว ไป ฮันนีมูน ที่จีนครับ ไปปักกิ่ง (ตรงนั้นมีสถาปัตยกรรมโบราณสวย ๆ) ที่อื่น ก็น่าสน แต่ไม่ได้ไปครับ ... รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำที่เที่ยวให้ด้วยครับ ว่าไปที่ไหนเมืองไหนดี

(ใครเคยดูรายการวาซาบิ บ้างครับ ทาง TPBS วันอาทิตย์ ผมชอบบรรยากาศแบบนั้นครับ รบกวนช่วยจัดทริปแบบนั้น ขอประหยัด ๆ ด้วยครับ)

2. จากคำถามข้อแรกครับ มันมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ แบบว่า คิดเอาต่อคน ก็ได้ ขอเป็นแบบรวมทุกอย่างแล้วนะครับ ทั้งตั๋วเครื่องบิน ค่าที่พัก ค่าเดินทาง และค่าอาหาร...อยากให้ประมาณค่าใช้จ่าย หลวม ๆ หน่อย ไม่บีบจนเกินไป ใจผมตั้งเป้าไว้ที่ 5หมื่นบาท/คน (ยังเหลือช็อปบ้าง...แค่ของที่ระลึกไว้ฝากญาติผู้ใหญ่ของเราทั้ง 2)

3. ถ้าไป ช่วงต้นเดือน พฤศจิกายน ใบไม้เปลี่ยนสีหรือยังครับ ?

จากคุณ : ขอหรอย ๆ หน่อย!
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 09:43:46 A:117.47.204.107 X: TicketID:193540

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com