Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอนบ้านดิน กินน้ำพริกผักลวกที่อัมพวา  

ผมรู้สึกว่าแบตในตัวเริ่มหมด เลยหาที่ชาร์จหน่อย เจอที่นี่แหละครับ บ้านดิน เบญญนันท์ ก็ถูกใจ เลยสอบถามไปที่หมายเลข 081-937-6224 ได้รายละเอียดนิดหน่อย แต่เจ้าของทิ้งท้ายประโยคก่อนวางสายว่า "หวังว่าจะบริการนะครับ" แล้วคลิ๊กเมาท์ต่อเผื่อเลือกอีกหลาย ๆ ที่ สอบถามรายละเอียดแล้ว เปรียบเทียบค่าใช้จ่าย กับบรรยากาศแล้ว กับสิ่งที่ต้องการ คือ เงียบ สงบ เป็นส่วนตัว เพราะจุดประสงค์ต้องการพักผ่อนจริง ๆ ขอย้า ไม่ต้องการพักในที่นักท่องเที่ยวเยอะ จอดรถเข้าออก ยาก ๆ แย่งกานกิน กันถ่ายรูป ไม่เอา ผมไม่ชอบ เลือกกดเบอร์เดิมอีกครั้ง เพื่อถามรายละเอียดเพิ่ม เรื่องห้องพัก ที่นอน อาหารการกิน ได้รับคำตอบว่า 1800/คืน ฟังดูก็รู้สึกแพงอยู่นะ แต่พอคิดเรื่องบริการ ไม่ว่า มื้อเช้า เครื่องดื่ม ผลไม้ ในตู้เย็น ในที่พักเค้าบริการฟรีตลอด อีกทั้งแถมท้ายด้วยการพาไปจุดเที่ยว ที่ ๆ เราต้องการ ไม่มีค่าชาร์จไรเพิ่ม ส่วนกิจกรรมเที่ยวคุณจ่ายเอง ผมว่ามันก็โอเคนะครับกับการไปพักผ่อนไม่ต้องซื้อเป็นแพ็ค แต่เรื่องอาหารมื้อเย็นซิ ทำไง ไม่อยากไปหากินตามตลาด อยากไปกินแบบเหมือนกลับบ้านตัวเอง ตจว. หรือแบบไปเยี่ยมบ้านญาติ ประมาณนั้น มีไรกินแบบง่าย ๆพื้น ๆ บ้าน ๆ สะบาย ๆ คุณธีระ เจ้าของบอกว่าสั่งมาได้เลย เพราะปกติที่นี่ไม่ได้มีครัวสำรับบริการโดตรง แต่สั่งได้ แล้ว ค่าใช้จ่ายตามบิลจริงที่สั่งทำ ไม่ชาร์จเพิ่ม อาวววะ สรุปผมจองเลยแล้วกานครับ เออห้องพักที่นี่ฟังดูจะแพงแต่ไปหลายคนก็โอเคนะครับ เพราะ พวกผมไปกาน 4 คน นอนรวมไม่คิดเพิ่มเหมือนหลาย ๆที เลยตกลง คอนเฟริมครับ .....

จากคุณ : NAITA
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 16:13:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com