Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::: ฮ่องกง 4 วัน 3 คืน พร้อม เด็ก 2 ขวบ - รบกวนขอ comment ของ itenary :::  

กำลังแพลนทัวร์ครอบครับ พ่อ แม่ ลูก (วัยประมาณ 2 ขวบ) โดยมีเฉพาะที่พักกับตั๋วเครื่องบินในขณะนี้ ผมเลยแพลนคร่าวๆ ตามรายละเอียดข้างล่าง

วันที่ 1
16.00   check in ที่ Novotel Citigate
17.00   CityGate Outlet พร้อมทานอาหารเย็น

วันที่ 2
11.00    HongKong Disneyland ซื้อตั๋ว STAR PASS
20.00    กลับ Novotel Citigate และ หาอาหารเย็นแถวโรงแรม

วันที่ 3
11.00    นั่งรถไฟเข้า ฮ่องกง และ เกาลูน เดิน shopping และ นั่งเรือข้ามฟากไปมา  ??? ไม่ทราบมีที่ไหนแนะนำเหมาะสำหรับเด็กบ้างครับ ????
18.00   กลับที่พัก หาอาหารเย็นแถวโรงแรม

วันที่ 4
12.00    check out
13.00    Ngong Ping 360 and Big Budha ไม่ทราบว่าซื้อตั๋ว package ขึ้นกระเช้า ดูพระใหญ่ และ Monkey Theatre จะคุ้มมั้ยครับ แล้วใช้เวลาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ ?????
18.30    Depart to Airport

จุดประสงค์แค่อยากพาลูกไปเที่ยวแบบไม่เหนื่อยมากเกินไป พร้อมกับ shopping ในช่วงลดราคาทั้งเกาะตอนเดือน สิงหาคม นะครับ

รบกวนผู้มีประสบการณ์ comment ว่าเหมาะสมดีหรือไม่อย่างไร นะครับ
ผมไม่แน่ใจว่าเวลาที่กะไว้เหมาะสมกับแต่ละสถานที่มากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : พ่อเจ้าโมก
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 17:18:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com