Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยค่ะ โรงแรมจะรู้ได้ยังไงคะว่าเราพักตามจำนวนคนที่แจ้งไว้  

สงสัยค่ะ ว่าโรงแรมที่มีหลายห้องอ่ะค่ะ เค้าจะรู้ได้ยังไงว่าแต่ละห้องแขกพักเท่ากับจำนวนที่แจ้งไว้จริงๆ เพราะเคยไปที่เชียงใหม่ ตอนไปรับปริญญาไปกับครอบครัว 4 คน ก็พักแค่ห้องเดียว รู้สึกจะเป็นที่แกรนด์อินคำ เค้าไม่เห็นว่าอะไร แต่อาหารเช้าก็ได้แค่ 2 คน ส่วนที่พักเกินเค้าก็ไม่คิดเงินเพิ่มค่ะ  แล้วถ้าเป็นโรงแรมอย่างเช่น the zignที่มีห้องพักเยอะ เค้าคงจำแขกไม่ได้ทุกคนใช่ไม๊คะ มีใครเคยแอบพาเพื่อนไปพักไม๊คะ  แล้วถ้าเค้าจับได้จะโดนปรับไม๊คะ

จากคุณ : memran
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 15:29:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com