Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วางแผนเที่ยว ปาย ปางอุ๋ง ปลายปี รบกวนสอบถามรายละเอียดสมาชิก  

หน้าหนาวปีนี้ ช่วงเดือน ธค. จะลาหยุดยาว ตั้งแต่ วันที่ 25 มีแผนจะไปสัมผัสบรรยากศหนาวเย็นอีกครั้ง

หลังจากปีที่แล้วขึ้นเหนือไปชมดอกไม้ ที่กฤษาดอย ดอยอ่างขาง ลงทุนซื้อเสื้อกันหนาวไปหลายตัว  ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนมีโปรแกรมจะไปเที่ยวปลายปีนี้
ดูรูปบรรยากาศดอกไม้สวย ๆ ได้ที่นี้ค่ะ

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=cinderella-man&group=5

ปีนี้จึงอยากใช้เสื้อกันหนาวที่ซื้อมาอีกครั้งให้คุ้ม จึงมีแพลน กับแฟนว่า จะไปปาย ปางอุ๋ง และ สวนแม่ฟ้าหลวง (ตั้งใจจะไปตั้งแต่ปีที่แล้วแต่ไม่ได้ไป)

ค้นหาข้อมูล จาก Smart serch และศึกษา รีวิว ของเพื่อน ๆ มากมาย ได้ข้อมูลมาบ้าง แต่อยากสอบถามเพิ่มเติมเพื่อการวางแผนที่ไม่ผิดพลาดค่ะเนื่องจากยังไม่เคยไปที่ จ.แม่ฮ่องสอน และทริปนี้ จะมี จ.เชียงราย เข้ามาด้วย

1. เส้นทางการเดินทาง ไปเส้นไหนก่อนดีค่ะ จาก กทม. ตรงไปสวนแม่ฟ้าหลวงก่อน มาปางอุ๋ง แล้วขึ้นไปปาย หรือ จะแวะสวนแม่ฟ้าหลวงขากับดีค่ะ

2. ปางอุ๋งกับ ปาย ระยะทางห่างกัน ใช้เวลานานมากมั้ยค่ะ เส้นทางเป็นอย่างไร honda city ปี 2000 ขึ้นไหวมั้ย

3. อยากพักที่ปางอุ๋ง 1 คืน รบกวนแนะนำที่พักและเบอร์ติดต่อ ปางอุ๋งให้ด้วยค่ะ เป็นบ้านพัก หรือ เต้นท์ ก็ได้ค่ะ

4. ที่พัก ปาย เยอะจริง ๆ ดูราคา ที่ไม่เกิน 1500 ไว้ ช่วยแนะนำด้วย ระหว่าง วังช้างเผิอก บ้านต้นไม้ และ วิลล่า เดอะปาย วิวแม่น้ำ

5. ใครพอทราบ website ของ  Indiana cottage บ้างเปล่าค่ะ searh จาก google หาไม่เจอ ดูจากรีวิวของเพื่อนๆ แล้วชอบรรยากาศนอนเต้นท์ที่นี้มาก ๆ เลย

6. ถ้าได้พักเต้นท์ Indiana cottage  วิวแม่น้ำปาย 1 คืน ใจหนึ่งคิดว่า อีก 1 คืน อาจจะเปลียนบรรยากาศมาพักบรรยากาศแบบวิวทุ่งนา ภูเขาบ้าง มีที่ไหนแนะนำบ้างครั้ง เห็นแต่รีวิว The Countryside แล้วน่าสนใจเพราะราคาไม่เกินงบค่ะ หรือเพื่อนๆ ที่เคยไปพักมา ทั้ง 2 บรรยากาศแล้ว มีความเห็นอย่างไรบ้างค่ะ บรรยากาศ แม่น้ำปาย กับ ทุ่งนา

ถามไปถามมา ถามเยอะเลย มีคนใจดีตอบให้ได้หมดมั้ยค่ะเนี่ย

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่ะ มี give แจกให้ทุกคนเลยค่ะ

จากคุณ : beautybabygirl
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 08:46:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com