Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>Review@Pattaya...พักสบายที่ Bella Villa Prima อิ่มนักหนาที่มุมอร่อย<<<  

หลังจากที่สะสางงานเสร็จแล้ว
วันนี้ก็ได้ฤกษ์ทำรีวิวที่ไปเที่ยวเมื่อวันที่ 18-19 ก.ค.ที่ผ่านมาสักที
นี่เป็นรีวิวครั้งแรกในห้องบลู หลังจากที่แอบดูรีวิวของชาวบ้านมาเป็นเวลานาน
วันนี้ก็ได้โอกาสเปิดตัวรีวิวแล้ว ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ครั้งนี้ไปพัทยาค่ะ สถานที่ท่องเที่ยวใกล้กรุงเทพฯ
นี่เป็นครั้งที่ 2 ค่ะ ที่ไปพัทยา ครั้งแรกไป Sea Orchid ที่เขาพระตำหนัก
แม้จะประทับใจที่พัก แต่ด้วยการไปแบบคลำทาง แบบไม่มีรถไปเอง
และยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรเลยไม่ค่อยประทับใจนัก
มาครั้งนี้ แม้จะรู้มาบ้างแล้วนิดหน่อย แต่ก็ยังด๋อยอยู่ดี (ยืมคำเขามาใช้บ้าง หุหุ)
ดังนั้น กระทู้นี้จึงอาจจะเป็นการรีวิวที่ยืดยาว แต่ก็อยากให้ข้อมูล
เพื่อเป็นกรณีศึกษาสำหรับท่านที่อยากจะไปพัทยา แต่ไม่มีรถไปนะคะ
(ข้อมูลมีเพียงด้านเดียวของจขกท. ดังนั้นผู้อ่านโปรดใช้วิจารณญาณ)

สำหรับการเดินทางที่แสนสะดวก ไม่เปลืองค่าน้ำมันในกระเป๋า
เรา (จขกท.กะคุณแฟน) ก็เดินทางโดยรถโดยสารปรับอากาศ กรุงเทพฯ-พัทยา (รถรุ่งเรือง)
โดยขึ้นที่เอกมัย ค่าโดยสารคนละ 113 บาท  รถล้อหมุนประมาณ 8.40 น. ค่ะ
ขอบอกก่อนนะคะ เกี่ยวกับรถโดยสาร ถ้าหากใครต้องการความรวดเร็ว ให้ขึ้นของรุ่งเรืองค่ะ
แต่ถ้าอยากชมวิวนานๆ นั่งแบบถึงก็ช่าง ไม่ถึงก็ช่าง แนะนำว่าไปปอ.2 ได้
ค่ารถไม่ถึงร้อยนั่งคุ้มค่ะ 4 ชั่วโมงเป็นอย่างต่ำ ฮิฮิ

กินไปหลับไปบนรถไม่นานก็ถึงที่สถานีรับส่งผู้โดยสารพัทยา ประมาณ 10 โมงกว่าๆ
เราก็เดินไปขึ้นสองแถวที่จอดรอไว้ ค่าสองแถวที่นั่งไปที่พัก คนละ 20 บาท
รถสองแถวก็วิ่งดุ่ยๆ มาเรื่อยๆ จนถึงวงเวียนปลาโลมา ก็เข้าสู่ถนนเลียบชายหาดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ค. 52 17:37:19

จากคุณ : ทรายขาวในเงาจันทร์
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 17:21:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com