Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++fantastic trip - สมุย ณ วันกลางฤดูฝน ตอน Villa La Moon รีสอร์ทเล็ก ๆ ที่คุณภาพไม่เล็กค่า+++  

หลังจากเดินทางอันยาวนาน นับได้ถึง 2 กระทู้ รูปเกือบสองร้อยเข้าไปแล้ว
ในที่สุดเราก็มาถึงสมุยกันซะทีนะคะ จุดประสงค์หลักที่เกิดขยันมารีวิว หลัง
จากที่ขี้เกียจมาหลายทริปแล้วก็คือ รีสอร์ทน้องใหม่แห่งนี้ที่สมุยค่ะ ถึงที่นี่จะ
เล็ก แต่คนที่นั่นก็น่ารักกันทุกคน ไปแล้วก็อยากบอกต่อค่ะ

สำหรับคนที่ไม่ได้ติดตามตั้งแต่กระทู้แรก ๆ ซึ่งมีเรื่องราวของการเดินทาง
จากบ้านจากเมืองมา เพื่อเปลี่ยนที่นอนเล่น ๆ ที่สมุยคราวนี้ของเรา สนใจจะ
ดูกระทู้ก่อนหน้านั้นก็ตาม link ข้างล่างนี้เลยค่า

ตอน 1 - ถนนเล็ก ๆ ที่น่ารักสายบางตะบูน http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8082599/E8082599.html

ตอน 2 - ฉลามวาฬ ณ บางสะพานเจ้าบ้านที่รัก http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E8092372/E8092372.html

ว่าแล้วก็ขอเข้าเรื่องกันต่อเลยดีกว่านะคะ เช้าของวันที่ 3 ของทริปนี้ เราก็ตื่น
กันสบาย ๆ ค่ะ ออกจากตัวเมืองสุราษฎร์ก็ประมาณ 9 โมงนิด ๆ ก็ขับรถไป
ทาง อ.กาญจนดิษฐ์ อีกหนึ่งอำเภอที่ชื่อเพราะของเมืองไทยค่ะ ซักประมาณ
ชั่วโมงนิด ๆ เราก็มาถึงดอนสักค่ะ ก่อนถึงท่าเรือมีปั๊ม ปตท. ปั๊มใหญ่ ให้เรา
แวะเติมพลังรถและพลังคนก่อนขึ้นเรือด้วยค่ะ

ท่าเรือไปสมุยตามข้อมูลที่เราหามา จะมีสองเจ้า คือซีทราน กับราชาเฟอร์รี่
เราเลือกซีทรานเพราะได้ยินมาว่าเรือจะใหม่กว่า และเร็วกว่าอยู่ประมาณครึ่ง
ชั่วโมงค่ะ (ถ้าได้เรือใหม่) มาถึงตอน 10 โมงกว่า ๆ เลี้ยวเข้าไปซื้อตั๋วด้วย
ความ งงๆ เพราะไม่มีป้ายบอกอะไร เค้าจะมีป้อมดักรถอยู่ข้างหน้าค่ะ ก็เลี้ยว
เข้าไปเลย ค่ารถรวมคนขับ 450 บาท!!!!!!!!!!!!!!! แพงค่อด

จากคุณ : fantastic GiRL
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 18:13:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com