Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"THE HEAVEN ON EARTH".....Swiss trip in my heart # 1  

สวัสดีค่ะชาวบลูแพลนเเน็ท  ปรกติจะแอบอ่านอยู่ ห้องแป้งกับเฉลิมไทย

แต่วันนี้ จะขอมาถ่ายทอดประสบการณ์ในต่างแดน...(ขอเกาะกระแส หนีตามกาลิเลโอด้วยคน อิอิ)

กับครั้งหนึ่งในชีวิต กับประเทศที่แสนโรแมนติกอย่าง สวิสเซอร์แลนด์ แดนในฝัน  ซึ่งจริงๆแล้วเราไปมาตั้งแต่ช่วงสงกรานต์ค่ะ (แต่เพิ่งมา ตั้งกระทู้ป่านนี้นะ...แม่คุณ)

รูปที่นำมาประกอบ จากมุมมองผ่านเลนส์ ของผู้หญิง(จริงเหรอ) ส่วนใหญ่เลยจะเป็นรูปวิว สวยๆ จาก 7 เมือง ดอกไม้ และน้องหมาตามอารมณ์ อันอ่อนไหว (แหวะ)

พูดมากเสียเวลา   เรามาเริ่ม "หนี" ตามกระทู้นี้ ไปเที่ยวสวิส กันเพลินๆเลยนะคะ

วันแรก เรานั่งเครื่องไปลงที่ สนามบินเจนีวาค่ะ  แล้วจากนั้นก็นั่งรถไฟต่อไปยัง เมืองลูเซิน อันเป็นจุดหมายแรกของทริปเรา และนี่คือบรรยากาศในรถไฟ ที่เราประทับใจมาก

จากคุณ : mimimomo
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 21:57:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com