Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MALDIVES REVIEW (ดองเปรี้ยวหวาน): เที่ยวต้องง้อเพื่อน ไม่งั้นไม่ได้ไปเยือน Maldives แน่ๆ  

สวัสดีค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกรอบนะคะ เที่ยวก่อนไป New Zealand แบบเย่อหยิ่งจองหองมาก ไม่ง้อใครเลย แบบว่า อย่าได้แคร์ แต่เที่ยวไม่ง้อทัวร์คราวนี้ต้องง้อเพื่อนมั่กๆเลยค่ะ ที่ต้องง้อเพื่อนก็คือ เพื่อนสนิทแต่งงานมันเลยได้ของขวัญจากเพื่อนเก่าสมัยม.ปลายซึ่งดิฉันโมเมขอเป็นเพื่อนเก่าเค้าด้วยคน แม้ว่าจะเคยได้เรียนห้องเดียวกันแค่ครึ่งเทอมตอนม.4 ก็ตาม ของขวัญที่ว่าก็คือที่พักบ้านกลางน้ำ ANATARA VELI ในราคาที่เรียกว่าพิเศษยังน้อยไป ต้องเรียกว่าโคตะระพิเศษ  ดิฉันดีใจมากราวกับว่ามันเป็นของขวัญที่ฟ้าประทานมาให้ดิฉันโดยตรง จากที่เคยสงสัยมาตลอดว่าทำไมซูซี่เพื่อนรักต้องทิ้งดิฉันไปแต่งงานกับแฟนแสนดีที่คบกันมาสิบปีด้วย ดิฉันได้คำตอบแล้วว่าการแต่งงานของซูซี่จะนำมาซึ่งมัลดิฟส์ทริปอันสูงค่าแต่ราคาแสนต่ำมาให้ดิฉันนี่เอง ว่ะ ฮ่า ฮ่า  ดิฉันบอกเพื่อนที่เพิ่งแต่งงานว่าถ้าแกไม่ไปไม่เป็นไร โทรไปบอกไอ้ปิ๊ปปี้ให้จองให้ฉันด้วยนะยะ ซึ่งฉันจะมีคนไปด้วยหรือไม่ยังไม่รู้ แต่ยังไง ตูไปแน่นอน เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เพื่อน ต่อยังไงก็ติด

ต้องง้อเพื่อนอย่างที่สองก็คือ ตกลงซูซี่เพื่อนรักก็จะไปกับสามีใหม่ๆ (หมายถึงเพิงแต่งงานกันเดือนกว่า)  แล้วซูซี่ก็ชวนนุ่มนิ่มกะสามีเก่าๆ(คือแต่งงานกันมาสามปีกว่าแล้ว) ไป นอนกันคนละหลัง อ้าว แล้วดิฉันล่ะ ซูซี่บอกแหมแก ราคาถูกนิดเดียว แกนอนคนเดียวไปเล้ย  แต่ แต่ มันจะดีเหรอคะ ในเมื่อเดินทางกันห้าคน สองคู่แล้วอิฉันจะเอาศีรษะไปซบไหล่ใคร เมื่อตกกลางคืนที่แต่ละคู่จูงมือกันเข้าห้องโซเดมาคอม แล้วดิฉันจะนั่งตบยุงดูดาวกับไผล่ะเนี่ย

ก่อนอื่น ขอออกตัวไว้ก่อนนะคะว่า รูปไม่สวย คนก็ไม่สวย แต่จะพยายามเขียนให้ละเอียดและเป็นประโยชน์นะคะ อีกอย่างคือ ทริปนี้ไปตั้งแต่เดือนพ.ค.นะคะ อ่านไปแล้วได้กลิ่นเปรี้ยวเพราะว่าดองนาน หวานเพราะทริปเขาไปฮันนีมูนกันสองคู่ ก็ขออภัยด้วยนะคะ

จากคุณ : I'll get over you
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 23:58:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com