Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

{ReVieW เที่ยวเกาหลี} [ตอนที่ 5] ชมผาสวย "Chaeseokgang" และวัดเก่าแก่ "Naesosa"ค่ะ...(",)  

หวัดดีค่ะ  

smile   กลับจากเกา่ะเจจู...ก็ไม่ทันได้หายเหนื่อยเลยค่ะ ต้องลุยต่ออีกแล้ว  
คราวนี้จะำพาเที่ยวใน Byeonsanbando National Park ค่ะ  
ที่ ๆ ว่านี้อยู่ในจังหวัด Jeollabuk-do ทางตอนใต้ของเกาหลีน่ะค่ะ  

redrose   ที่เที่ยวใน Byeonsanbando เนี่ยมีอยู่เยอะแยะมากมาย แต่ที่จะำพาไปวันนี้มีสองที่ค่ะ  
นั่นคือ Chaeseokgang (แชซอกกัง)และ วัด Naesosa (แนโซซา) ค่ะ
คิดว่าสองที่นี้น่าจะเป็นที่นิยมสุดแล้วในเขตนี้

ผีเสื้อ   แต่ที่น้ำหวานประทับใจที่สุดและอยากให้แนะนำให้ไปคือ วัดแนโซซา ค่ะ
จริง ๆ วัดนี้ถ้าได้ไปช่วงฤดูใบไม้ผลิ กับฤดูใบไม้ร่วง(ที่มันเิริ่มเปลี่ยนสี) น่าจะสวยมาก ๆ (แต่ไปช่วงหน้าร้อนแบบนี้ก็สวยเหมือนกันค่ะ)

....ไปเที่ยวกันจ้า....

จากคุณ : prinzessin
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 52 09:29:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com