Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++มือใหม่ Review อลงกตรีสอร์ท ที่อ.ขนอม จ.นครศรีธรรมราชจ้า +++  

สวัสดีค่ะทุกคน…เพิ่งไปสัมมนาที่อลงกตรีสอร์ท
อ.ขนอม นครศรีธรรมราช มาค่ะ
เห็นว่าบรรยากาศสวยดี ก็เลยถ่ายภาพด้วยฝีมือกิ๊กก๊อกมาให้ชมกันค่ะ
อาจจะไม่สวยเท่าไหร่แต่ตั้งใจทำนะคะ อิอิ

ก่อนจะมาที่นี่ลองเสริชดูแล้วที่พันทิป
เห็นเพื่อนสมาชิกคนนึงไปมาแล้วด้วย ถ่ายภาพได้สวยมากเลยค่ะ
ก็เลยตื่นเต้นที่จะได้มาเจอของจริง และแล้ววันสัมมนาก็มาถึง

อิงเดินทางถึงที่นี่ ตอน ทุ่มนึง ของวันที่ 23 ก.ค ค่ะ
จริงๆจะมาให้เร็วกว่านี้ แต่มัวแต่ลั้ลลาๆ แวะหาของอร่อยๆทาน ในตัวเมืองนครค่ะ
แล้วก็ได้มีโอกาสชมรอบเมืองนครด้วย สวยอย่างที่เขาร่ำลือกันจริงๆ
ทุกมุมเมืองมีแต่วัดค่ะ อย่างเที่เขาว่า นครเมืองพระ หุๆ
แต่เสียดายจังค่ะ กล้องอยู่ในกระเป๋าท้ายรถ
เลยไม่ได้หยิบมาถ่ายรูปมาโชว์ให้เห็นกัน เอาไว้คราวหน้าล่ะกันนะคะ

มาดูอลงกตรีสอร์ทกันเลยดีกว่าค่ะ เชิญชมๆ ถ่ายวันนี้ค่ะ 24 ก.ค 52

จากคุณ : อิงจ๋า
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 52 11:23:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com