Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปออสเตรีย ใครมีประสบการณ์แนะนำหน่อยจ้า  

เพื่อนเราจะเดินทางไปออสเตรีย เมืองเวียนนา เดือนสิงหาคมนี้แหละ (ไม่กี่วันเองก็จะเดินทางแล้ว....ไปแบบลุยเดี่ยวด้วย)  
เราอยากรู้ว่าต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง เรื่องของกินที่จะ Pack ไปเผื่อว่ากินอาหารเค้าไม่ได้  อุปกรณ์เครื่องใช้ที่จำเป็น เสื้อผ้าที่จำเป็น  ^เอ่อไปอยู่ 1 เดือนค่ะ^  ใครมีประสบการณ์/คำแนะนำสำหรับคนที่ไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศมาก่อน และต้องเดินทางคนเดียว แต่พอไปถึงที่นู่นจะมีญาติมารับ
ช่วยเพื่อนเราด้วยนะคะ เพราะเราก็ไม่เคยไปออสเตรีย ไปแต่ที่อื่น ให้คำแนะนำได้นิดเดียวเองค่ะ

จากคุณ : luknut_ka
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 52 15:28:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com