Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ ปารีส 2 วัน 2 คืน อะไรที่ไม่ควรพลาด  

สวัสดีค่ะ
กำลังจะเดินทางไปฝรั่งเศส จะไปเมืองอื่นๆ ก่อน แล้วจะแวะมาปารีส
เย็นวันพุธ เต็มวัน วันพฤหัส และถึงเย็นวันศุกร์ บินกลับตอน สองทุ่ม

--สถานที่ไหน ที่ไม่ควรพลาดสำหรับการเดินทางสู่ปารีสครั้งแรก
--ร้านอาหารไหนที่ต้องลอง
--ของที่ควรซื้อ

ที่ดูๆ ไว้ก็จะไป
หอไอเฟลตอนกลางคืน
หอไอเฟลตอนกลางวัน
พิพิธภัณ ลูฟ
ถนนChamp Elysees
Arc de Triompe

ไม่เน้นเที่ยวไกล อยากเน้นเดิน กับขึ้นรถไฟระยะสั้น
จะไปต้นเดือนสิงหา ที่นู่นยัง Sale อยู่หรือป่าวค่ะ กะไม่เน้นชอปปิ้ง แต่หากสินค้าถูกก็คงอดใจไม่ไหว มีที่ชอปปิ้งในแนะนำหรือป่าวค่ะ

แล้วอากาศตอนนี้ร้อน จริงหรือป่าวค่ะ แล้วลมแรงไหม

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
หากมีคำแนะนำใดๆ เพิ่มเติม ยินดีนะค่ะ

จากคุณ : rukum
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 00:39:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com