Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำโปรแกรมขับรถเที่ยว Austria,Czech ด้วยครับ Ver. 0.1  

อยากจะไปเที่ยวกันสองคน ตอนนี้เล็งๆ ยุโรปกับญี่ปุ่นไว้

1.งบประมาณ 60000 บาทไม่เกินนี้ (ต่ำๆไว้ก่อนครับ)

2.ไป 7-8 วัน ช่วง 15-22 ตุลาคม ไม่ก็ 3-10 พฤศจิกายน

3.ไปเองไม่ไปกับทัวร์เพราะอยากส่วนตัวที่สุดครับ

ตอนนี้ปรึกษาที่เที่ยวกับรุ่นพี่ไว้ แล้วก็คลอดโปรแกรม version แรกออกมาก่อนปรับปรุง
Route trip as follow :
Day 1 : Pick up car at Veinna Airport at 7 am and drive to Salzbrug (3 hours)
          Salzburg - See Cassle, Mila bell park, Pls town
Day 2 :  Salzburg until noon and drive to Cesky Krumlov (4 hours)
Day 3 :  Chesky Krumlov until 3 pm,
Day 4 : Drive to Prague (3 hours)
Day 5 : Prague
Day 6 : Prague and drive to Vienna and return car.
Day 7 : Vienna
Day 8 : Vienna to Bkk

นั่งเครื่องบินไปลงเวียนนาแล้ว เช่ารถขับเองเป็นวงกลมครับประมาณนี้

ขอคำแนะนำ
1.  ที่เที่ยวตามเมืองต่างๆ ว่าเวลโอเคไหม หรือจะเพิ่มที่ไหนบ้างครับ
2.  ตอนไปตามเวลานี่คือใบไม้แดงใช่ไหมครับ หลักๆ ไม่ได้ชอปปิ้งจะไปถ่ายรูปกับเก็บบรรยากาศ
3. อยากทราบค่าเช่ารถเที่ยวครับ กับต้องใช้ใบขับขี่สากลไหม
4. จากข้อ 3 ถ้าใช้ไปทำใบขับขี่ได้ที่ไหน(แฟนมีใบขับขี่ของอเมริกาครับ)
5. ตั๋วเครื่องบินตอนนี้หาได้ของ EVA-air ราคา 24,XXX มีใครแนะนำที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ คงจะต้องรบกวนกันอีกระยะ

โปรแกรมญี่ปุ่นนี่ง่ายหน่อยเพราะเคยไป Backpack มาแล้วรอบนึง (รอบนี้อยากไปแถบคันไซอย่างเดียว ไปดูใบไม้แดง)

จากคุณ : Akirama
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 12:58:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com