Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Hong Kong Fan Club - Prudential Hotel  

สวัสดีค่ะ ต้นเดือนหน้าเรา..สาวเดี่ยวตะลุยเที่ยว...จะเดินทางไปฮ่องกง ได้จองโรงแรม Prudential Hotel ไว้ผ่าน agoda.com อยากรบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยว่าจากสนามบินเดินทางไปโรงแรมยังงั้ยค่ะ

เรากะว่า เราจะใช้ MTR เป็นหลัก เรายังไม่ได้ศึกษาเรื่องฮ่องกงมากเท่าไหร่

จะว่าไปแล้ว การเดินทางไปฮ่องกงของเราครั้งนี้ถือว่าเป็นทริปของแถม

เพราะจริงๆแล้วทริปของเรา คือ เดินทางมาเที่ยวญี่ปุ่น ที่นี่เราต้องไปเปลี่ยนเครื่องที่ฮ่องกง เที่ยวขากลับเมืองไทย เราก็เลยถือโอกาสจองโรงแรม 3 คืน 4 วันเพื่อดูสีสันของฮ่องกงเสียหน่อยเพราะว่าไหนๆก็ไม่ต้องเสียค่าตั๋วไปฮ่องกงแล้วนี่เนอะ

เราเพิ่งจองโรงแรมผ่านทางออนไลน์ในขณะที่ท่องเที่ยวอยู่ในญี่ปุ่นเมื่อวานนี้เอง เราก็เลยยังไม่ได้ศึกษาอะไรมาก

รบกวนเพื่อนๆแนะนำทางไปโรงแรมให้เราหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แล้วใครจะไปฮ่องกงช่วงเดียวกับเราบ้างมั้ยน้อ มายกมือขึ้นไปด้วยกันนะคะ

จากคุณ : บัวหอม
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 52 13:00:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com