Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว 12 วัน เวียตนามจากเหนือจรดใต้ วันที่สามสนุกสนานฮาเฮที่ตามก๊อก.....ตกเย็นฉันทำอะไรผิด เธอถึงได้ตะคอกใส่ฉัน????????  

วันนี้ตื่นเช้าอีกตามเคยค่ะ  ก็ออกเดินสำรวจ เช้านี้อิฉันชวนกันเดินไปตามถนน Mamay ค่ะ  เดินไปเรื่อย ๆ ไม่มีรถมากนัก แล้วก็เจอนี่เลยค่ะ บั๋นก่วน ของโปรดเลยค่ะ (สะกดถูกหรือเปล่ามิทราบ) หวังจะได้ชิมของแท้ดั้งเดิม  พอเห็นอิฉันทำท่ารี ๆ รอ ๆ  ผู้ชายสองสามคนที่นั่งกินกันอยู่น่ารักมาก กวักมือเรียกเข้าไปนั่งค่ะ  อิฉันไม่รอช้าเข้าประจำที่ทันที อยากจะถามว่า จะเลี้ยงอิฉันเหรอคะ ก็ได้แต่ แบ๊ะ ๆ สั่งมาหนึ่งที่ แบ่งกับน้องสาวอีกเหละ ไม่ใช่ประหยัดนะคะ  แต่ว่ายังเช้าตรู่ ลูกน้องในท้องยังไม่ทำงาน  รสชาด เครื่องเคราเหมือนที่ขายที่ตลาดเย็นในหลวงพระบางเปี้ยบเลยค่ะ  ที่หลวงพระบางเวลาไปทำงานอิฉันจะไปกินทุ้กกเย็น  ชอบมาก ๆ ประหยัดด้วยอ่ะ
คุณผู้ชายทั้งหลายก็ชวนคุยค่ะ  พูดกันไม่รู้เรื่องหรอก เดา ๆ เอา  เขาถามว่าอิฉันเป็นคน มาเลย์ หรือฟิลิบปินส์  เออ..ตรู...ลุคอินเตอร์สุด ๆ ตอบไปว่า โน...ไทยแลนด์  เขาก็ร้องอ้อ....แล้วก็เชื้อเชิญให้กินต่อ เพราะพูดกันต่อไปก็ม่ายเข้าจาย...

จากคุณ : กะรางแก้มแดง
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 52 13:45:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com