Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเที่ยวญี่ปุ่นครั้งแรกในชีวิตค่ะ  

ตั้งใจค่ะว่าปิดเทอมคราวนี้จะไปแอ่วญี่ปุ่น แต่จะไปกับทัวร์ ซึ่งทัวร์ที่ดูไว้ มี 2 โปรแกรม ราคาไม่แพงเท่าไหร่เพราะว่าประมาณหากินเอาเอง แฮะ แฮะ แต่ทีนี้ตัดสินใจบ่ได้เพราะไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้วหากไปญี่ปุ่นครั้งแรก ควรไปดูอะไรบ้าง  แต่เท่าที่เราทราบ เดือนตุลาเนี่ยเค้าบอกว่าใบไม้เปลี่ยนสี เลยอยากรู้น่ะค่ะว่าเราจะเห็นได้ทั่วไปไหมคะ เพราะในโปรแกรมทัวร์ไม่เห็นมีเขียนว่าจะพาไปดู  เอ้า...ช่วยเลือกหน่อยนะคะ
โปรแกรม 1 ไปโดยมาเลย์เซียแอร์ไลน์  5วัน 3 คืน ไปวังอิมพีเรียล สะพานนิจูบาชิ ทะเลสาบอาชิ-โอวาคุดานิ ภูเขาฟูจิ โตเกียว วัดกาซะกุซ่า วัดนาริตะ อิออน ชินจูกุ
โปรแกรม 2 บินโดยนอร์ทเวสท์แอร์ไลน์ ไม่มีวังอิมพีเรียล ชอบปิ้งอิออน ดูภูเขาไฟฟูจิ ศาลเจ้าฟูจิเซ็นเก็น ทะเลสาบยามานาคาโกะ ฮาโกเน่ ชอบปิ้งเอาท์เล็ต ชินจูกุ วัดอาซากุซะ  พาเล็ตทาวน์ พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ

เป็นไงคะ โปรแกรมไหนดี ราคาพอกันค่ะ ประมาณหากินเองบางมื้อ คือเราไม่ทราบว่าที่ใดเป็นที่หรือแหล่งที่ควรไปชมในกรณีไม่เคยมาน่ะค่ะ  จริง ๆ ส่วนตัวเราชอบธรรมชาติ แต่ดูโปรแกรมอื่นๆ แพงจังเลย ช่วยตัดสินใจให้หน่อยนะคะว่าควรเลือกอันไหน  อ้อ...ใครเคยใช้บริการสายการบิน 2 สายนี้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ  (อ้อ..เราจะเดินทางประมาณ  15-18 ตุลานี้ค่ะเพราะปิดเทอมพอดี)

จากคุณ : khru
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 52 23:11:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com