Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review] Muthi Maya เขาใหญ่...The Forest Pool Villa  

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกที่แวะเข้ามาค่ะ วันนี้เอารีวิวที่มุตติมายา เขาใหญ่มาฝากค่ะ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ เพิ่งเคยทำรีวิวครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ และจะทยอยนำที่ต่างๆมาอัพเพิ่มใน blog ให้ชมกันนะคะ

ที่นี่เป็นโครงการเดียวกันกับ Kirimaya ค่ะ โดยจะเป็นส่วนที่เปิดขายให้กับคนทั่วไปมาซื้อกันทั้งหลัง เป็นแบบ Leaseback Program ค่ะ สนนราคาอยู่ที่หลังละ 11 ล้านบาท โดยทางรีสอรท์จะจัดการบริหารเวลามีแขกมาพัก และก็มีการแบ่งเปอร์เซ็นต์ให้กับเจ้าของบ้านตามข้อตกลงกันไป เราได้มีโอกาสมาที่นี่ครั้งแรกตอนที่มาพักที่ Kirimaya และทางรีสอร์ทเสนอพาเข้าไปชมค่ะ จริงๆก็ตกหลุมรักกันตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นแล้ว ก็ตั้งใจไว้ว่าจะมาพักให้ได้ซักครั้งค่ะ และในที่สุดก็ได้ไปมา ขอบอกได้คำเดียวว่า นอกจากจะไม่ผิดหวังแล้ว ยังเป็นที่ที่ประทับใจมากที่สุดอีกด้วยค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า

รูปแรกเป็นทางเข้ารีสอร์ทค่ะ โดยตอนแรกจะต้องขับรถผ่าน Kirimaya เข้ามาก่อน และต้องขับต่อเข้าไปอีกไกลพอสมควรเลยล่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 52 00:05:42

จากคุณ : MInutE aT NooN
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 52 00:05:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com