Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้านอาหารที่การท่องเที่ยวแนะนำ ... แย่ที่สุด  

ผมตั้งใจจะไปเที่ยว จ. อยุธยา อยากกินก๋วยเตี๋ยวเรือ อร่อยๆ เมื่อวันเสาร์ที่ 25 กค. จึงได้โทรฯไปถามการท่องเที่ยว และได้รับแนะนำว่า ร้านเจ๊นิด วัดรัตนชัย อร่อย.. จึงเดินทางไปพร้อมกันแฟน .. แต่พอไปถึงพบว่าไม่เหมือนที่คิด ร้านเป็นร้านริมน้ำ สภาพก้อพอสมควร แต่ที่สำคัญคือ หน้าตาของคนในร้านจัดว่าบอกบุญไม่รับ หน้าตูมๆ ขอให้ช่วยเก็บโต๊ะที่เรานั่ง เพราะมีลูกค้านเพิ่งกินเสร็จลุกไป ก้อไม่มีใครมาเก็บ แต่ไปเก็บโต๊ะที่ไม่มีคนนั่งก่อน แปลกดีแฮะ.. อาหารเหลือ เขาก้อสาด ( ใช้คำว่าสาดนะถูกเลย ) ลงไปในแม่น้ำ เคยมีใครบอกเขาไหมว่าจะทำให้แม่น้ำเสีย หรือ เจ้าหน้าที่อยุธยาไม่เคยใส่ใจ สาดต่อหน้าเราลูกค้าแหละ .. ทำไมไม่เทใส่ถัง แล้วจะไปทำอย่างไรค่อยว่ากัน รสชาติก้อพอสมควรนะ กินไปนิดเดี่ยวก้อลุกออกมา สั่งน้ำมะพร้าวสด ได้น้ำมะพร้าวใส่แก้วมีเนื้อมา .. จะสดได้อย่างไร ฝากให้เจ้าหน้าที่รัฐดูแลหน่อยนะครับ

จากคุณ : คนซอย 7
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 52 08:33:31 A:118.175.58.10 X: TicketID:065455

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com